Hạng D
2/9/12
1.060
22.322
113
Sài Gòn
Sớm mai e có công chuyện đi Rạch Giá. E dự định theo cung đường SG - Mỹ Thuận - Sa Đéc - Phà Vàm Cống - QL 80 - Rạch Giá.

Vì rất lâu rồi e chưa đi lại cung đương này, xin các bác thổ địa tư vấn cho e chút : tình hình đường xá, xxx bùm chéo này nọ...

Xin cám ơn các bác nhiều nhiều !

Hạng D
2/9/12
1.060
22.322
113
Sài Gòn
anhlong625 nói:
Bác cứ theo bảng mà chạy chứ canh xxx dễ dính lắm.

Em thì luôn chủ trương chạy theo biển báo chậm tí cũng không sao, nhưng xxx nhà mềnh thì luôn có nhiều chiêu trò nên đôi khi sập bẫy oan, lòng cứ tức anh ánh...

Hạng C
2/4/13
695
6
18
Cứ đúng tốc độ bác ơi, Gian hồ hiểm ác không khi nào giống khi nào còn QL 80 thì phải chạy dưới tốc đô cho phép vì đường vừa xấu, vừa hẹp và coi chừng máy sây ở Vĩnh Thạnh. Đi rạch giá nhớ ăn ba khía hấp nước dừa. Ngon cực kỳ, Ks Thì bác ra khu lấn biển, Khách sạn Đại Lượng ok đó bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/9/12
1.060
22.322
113
Sài Gòn
sieuxecuibap nói:
Cứ đúng tốc độ bác ơi, Gian hồ hiểm ác không khi nào giống khi nào còn QL 80 thì phải chạy dưới tốc đô cho phép vì đường vừa xấu, vừa hẹp và coi chừng máy sây ở Vĩnh Thạnh. Đi rạch giá nhớ ăn ba khía hấp nước dừa. Ngon cực kỳ, Ks Thì bác ra khu lấn biển, Khách sạn Đại Lượng ok đó bác

Em tính tối quay về Long Xuyên ngủ để hôm sau đi Châu Đốc ghé chợ biên Tà Mâu gì đó chơi, có cái gì hay hay thì mua về...

Chắc phải mất 8 tiếng cho đoạn SG - RG quá hả bác ?

Hạng C
2/4/13
695
6
18
SG - RG nếu không nghỉ bác đi cở 6 tiếng nếu không kẹt phà,còn nếu kẹt phà thì tính thêm thời gian kẹt phà nữa. đi châu đốc sao không đi đường hà Tiên qua tịnh biên lên cho khỏe, cung đường ngắn hơn mà cũng tốt hơn QL80

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/9/12
1.060
22.322
113
Sài Gòn
sieuxecuibap nói:
SG - RG nếu không nghỉ bác đi cở 6 tiếng nếu không kẹt phà,còn nếu kẹt phà thì tính thêm thời gian kẹt phà nữa. đi châu đốc sao không đi đường hà Tiên qua tịnh biên lên cho khỏe, cung đường ngắn hơn mà cũng tốt hơn QL80

Vậy hả bác, để em nghiên cứu.

Thanks bác !

Hạng B2
25/10/09
101
1
18
151 ngô quyền, p6, q10,hcm
sieuxecuibap nói:
Nếu đi đường Hà Tiên thì xa hơn và khó đi hơn. Nên đi từ RG trở ngược lại LX

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Nhớ lại cái QL80 từ ngả ba Lộ Tẻ về Rạch Giá cách đây khoảng 1/2 năm em đi thì đoạn cho 80 và đoạn 50 y chang nhau, chỉ phân biệt nhau bằng cái bảng,