Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Lỗi nhỏ dễ ợt
Lỗi vừa, phong bì 200k
Lỗi lớn, phong bì 500k, đưa chú e BH, hướng dẫn khai tận tình, ưu tiên trong vài nốt nhạc
Vl bh mà còn phải đút lót??? Mình toàn khai va quẹt với xe honda mà honda chạy mất. Hơn chục lần rồi chưa bao giờ bh hỏi kỹ thêm. Toàn xài của Liberty

• Like
Reactions: Bimo
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Một sự thật là mình khai đúng sự thật có khi lại bị từ chối BH ....túm lại bảo hiểm đang hướng người mua vào sự lừa lọc: phong bì nhờ bên giám định làm cho xong chuyện , mình ko có lỗi nhận mình có lỗi để được chi trả toàn bộ , ôi xã hội bây giờ sao mà thảm quá

Không đúng! Không ai buộc bác phải khai không đúng sự thật cả. Việc thỏa hiệp với lời khai gian dối, nếu có, ví dụ do giám định viên hướng dẫn, hay không là do chính bác quyết định.

Hạng B1
20/10/17
90
67
28
Phải đóng phần phụ là tai hoạ gió bay, 2 chiều (dùng cho xe dưới 5 năm) dù bất cứ chuyện gì xãy ra, có lẽ hơi đắt. Có thể đóng phần bảo hộ 0km, cho mượn xe tương đương .... và còn nhiều thứ lắm. Nhưng càng nhiều thì càng đắt các bạn à. Do đó tùy theo giá trị chiếc xe mà đóng bảo hiểm. Nhưng xe mới là cần thiết 2 chiều trong thời gian đầu

Bác có thể giải thích thêm "Bảo hiểm 2 chiều" là thế nào không Bác? Lúc mua xe, mình cũng chỉ thấy có 2 loại bảo hiểm:
1. Bảo hiểm Trách nhiệm dân sự (TNDS) là bảo hiểm bắt buộc
2. Bảo hiểm Vất chất thân xe (có thể kèm thêm thủy kích, mất cắp, ...) là bảo hiểm không bắt buộc.

Vậy "bảo hiểm 2 chiều" có phải là cách gọi ngắn ngọn cho 2 loại bảo hiểm trên không? Xin cảm ơn!

Hạng C
6/3/11
835
582
93
Bác có thể giải thích thêm "Bảo hiểm 2 chiều" là thế nào không Bác? Lúc mua xe, mình cũng chỉ thấy có 2 loại bảo hiểm:
2. Bảo hiểm Vất chất thân xe (có thể kèm thêm thủy kích, mất cắp, ...) là bảo hiểm không bắt buộc.

Vậy "bảo hiểm 2 chiều" có phải là cách gọi ngắn ngọn cho 2 loại bảo hiểm trên không? Xin cảm ơn!
bảo hiểm 2 chiều là cái số 2 của bác nói trên
vì cái số 1 là bắt buộc rồi ( hay còn gọi la` BH 1 chiều )

• Like
Reactions: LB.Poli
Hạng B2
26/12/15
134
98
38
Mình cũng toàn khai là vô ý tông vào thùng rác ở ngã 3 hay tư gì ấy, xong đôi bên thống nhất khai khống láo lên tí cả 2 cùng có lợi là xong.
Bảo hiểm có nhiều khoản mục và đơn giá, các bác mua thì phải đọc kỹ và yêu cầu họ giải thích kỹ đến hiểu rồi hãy quyết định.

Hạng B2
14/6/17
149
101
63
35

Đúng rồi đó bác hoặc theo hướng khác thì hiểu như thế này nhé bác:
  1. Bảo hiểm 2 chiều là khi mua bảo hiểm sẽ được bồi thường, dù lỗi của mình hay lỗi của người khác.
  2. Bảo hiểm 2 chiều là bồi thường cả 2 chiều, nghĩa là bồi thường cho xe mình và xe người khác.

Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
  1. Bảo hiểm 2 chiều là khi mua bảo hiểm sẽ được bồi thường, dù lỗi của mình hay lỗi của người khác.
  2. Bảo hiểm 2 chiều là bồi thường cả 2 chiều, nghĩa là bồi thường cho xe mình và xe người khác.
Kinh... Đọc tới đây xém té ghế.

Hạng C
22/3/16
973
9.056
93
Vl bh mà còn phải đút lót??? Mình toàn khai va quẹt với xe honda mà honda chạy mất. Hơn chục lần rồi chưa bao giờ bh hỏi kỹ thêm. Toàn xài của Liberty
KK....Xe 1 năm gặp BH chục lần, năm 1-2-3 mới mua xe còn chịu chi mua bh 2 chiều, giờ nghèo quá, ko mua luôn. Lúc nào gặp kèo lớn mới lục đục đi mua. Cũng may ae bán BH họ cũng chết đói, nên lót chút làm liền :D

Hạng B1
31/10/16
80
109
33
43
Bó tay với thánh

Hạng B2
25/8/16
194
108
43
33
Mình chúa ghét bọn bảo hiểm nhưng vì chi phí sửa chữa nên mình buộc phải mua. Ban đầu thì tư vấn ngon ngọt, sau khi làm bảo hiểm thì giọng điệu như ông nội khách hàng, phải làm lớn nó mới chịu bồi thường. Nói chung nhiều công ty BH sinh ra cho có, lừa người dùng thì nhiều hơn là phục vụ khách hàng

• Like
Reactions: Bimo