Hạng D
9/7/12
2.272
5.511
113
Xe lý lịch tốt thấy vào hãng duyệt giá là làm bảo hiểm đâu thấy khó gì, bad list thì không biết
Khai thì cứ giờ cao điểm 2b ba gác ủn vào thôi

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
minh xai ben liberty,nhung cai va quet nho thi báo bảo hiem cho họ ghi nhận,chup hinh gui qua....roi cứ 3-4 thang dem di BH neu bi tray nhiêu......chứ co ji ma phai đút phong bì nhỉ,nêu con đâm đung lớn thi kêu nhan vien BH tới luc đó họ sẽ hương dân minh chup hình ghi lai hien teruong neu ho ko xuong dc....con ho xuong dc tan nơi thi khoi phai noi nưa :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:... co vây thôi ma :rolleyes::rolleyes:

Tập Lái
11/2/17
48
120
33
Mua BH thân vỏ thì quan tâm :
1. Có bảo lãnh ở garage chính hãng không?
2. BH đủ : thân vỏ, thay đồ chính hãng, thuỷ kích. Mức miễn thường thấp.
3. Giá BH thấp. Nhiều khi tự đánh giá xe mình thấp xuống thì có lợi hơn. Vậy cũng không cần cầu kỳ BH của Liberty hay của cty nào, cứ thấp là ok.
Tinhs ra phí BH 1 năm cũng bằng chi phí 1 năm vào hãng làm lại sơn mấy chỗ xước 1-2 lần. Mua BH chỉ phòng khi ra cao tốc có hòn sỏi bay làm nứt kính lái, hay quẹt vỡ gương,...thì mới thấy phí BH rẻ.
Còn thủ tục thì AE bảo hiểm bao phần hướng dẫn.

• Like
Reactions: forlife
Hạng B2
20/8/18
390
125
63
Mình chúa ghét bọn bảo hiểm nhưng vì chi phí sửa chữa nên mình buộc phải mua. Ban đầu thì tư vấn ngon ngọt, sau khi làm bảo hiểm thì giọng điệu như ông nội khách hàng, phải làm lớn nó mới chịu bồi thường. Nói chung nhiều công ty BH sinh ra cho có, lừa người dùng thì nhiều hơn là phục vụ khách hàng
Em thấy DV BH giờ cũng đỡ hơn trc rồi đó bác,... nhưng đôi khi làm mình cũng bựt thật lúc duyệt giá BH chậm Chạp

Hạng B2
18/9/18
103
68
28
35
Hồi 2015 em mới lấy xe. 2 vợ chồng toàn mới tập lái hết nên cứ thay phiên nhau va quệt. Xe cứ đều đều 20-30 ngày vào bảo hiểm một lần. Một năm làm đến đôi chục vụ. Thế là bên bảo hiểm dầu khí nó cho em vào Black list, và từ đó nó không bán bảo hiểm cho em nữa... Á hi hi.

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Hồi 2015 em mới lấy xe. 2 vợ chồng toàn mới tập lái hết nên cứ thay phiên nhau va quệt. Xe cứ đều đều 20-30 ngày vào bảo hiểm một lần. Một năm làm đến đôi chục vụ. Thế là bên bảo hiểm dầu khí nó cho em vào Black list, và từ đó nó không bán bảo hiểm cho em nữa... Á hi hi.
Thì mình mua hãng khác ahihi

Hạng B2
12/12/18
192
145
60
Kinh nghiệm là cứ cafe cho chú làm bảo hiểm là ok hết, phục vụ nhiệt tình ưu tiên thời gian còn khai sao thì nó đọc cho mình ghi. Các bác đừng nghĩ là phải hối lộ mà hãy nghĩ đó và phí phục vụ nhanh thôi. Cái gì cũng có giá của nó chứ nhỉ.

Tập Lái
12/12/18
1
0
1
41
Cho em hỏi mình mua bảo hiểm 2 chiều rồi, lúc xe mình bị xe khác tông thì bảo hiểm của mình có làm gì cho mình không?