Hạng B2
28/2/17
171
66
38
34
Biên Hoà
Đợt mới lấy xe về mình cũng húc vô cột điện bị bể cái cản trước và mặt ca lăng. Nhưng đợt đó không biết thủ tục bảo hiểm thế nào nên là chạy thẳng xe về nhà luôn :(. Sáng tỉnh táo rồi mới gọi BH rồi cái nó bắt ra lại chỗ tai nạn chụp lại hiện trạng trước đó cho nó nó mới chịu....Xong hôm sau đưa xe lên hãng làm BH thì lại phải mất 5 xị cho bác làm thủ tục BH. Hắn ra soi xe mình 1 hồi xong phán mấy cái này chắc hàn lại thôi chứ không cần phải thay em ạ bể có chút xíu à... ( mặt ca lăng bể te le em quăng hết có lụm về đâu mà hàn...:()Em nghe thế hoảng quá nên bèn nhanh tay rút 5 xị ra nhét túi ảnh và thì thầm nhẹ “ anh xem thế nào thì báo hãng thay dùm em luôn”. Thế là bác ấy vui vẻ vào trong chỉ mình ghi thủ tục rồi hẹn ngày lấy. Thứ 3 sửa thì tới chủ nhật em mới lấy được...Chi phí đợt đó hết đâu khoảng 8 củ. Đó là lần đầu tiên em đi làm thủ tục đấy. Còn các bác thì thế nào :)????

Hạng B1
20/10/17
90
67
28
Đợt mới lấy xe về mình cũng húc vô cột điện bị bể cái cản trước và mặt ca lăng. Nhưng đợt đó không biết thủ tục bảo hiểm thế nào nên là chạy thẳng xe về nhà luôn :(. Sáng tỉnh táo rồi mới gọi BH rồi cái nó bắt ra lại chỗ tai nạn chụp lại hiện trạng trước đó cho nó nó mới chịu....Xong hôm sau đưa xe lên hãng làm BH thì lại phải mất 5 xị cho bác làm thủ tục BH. Hắn ra soi xe mình 1 hồi xong phán mấy cái này chắc hàn lại thôi chứ không cần phải thay em ạ bể có chút xíu à... ( mặt ca lăng bể te le em quăng hết có lụm về đâu mà hàn...:()Em nghe thế hoảng quá nên bèn nhanh tay rút 5 xị ra nhét túi ảnh và thì thầm nhẹ “ anh xem thế nào thì báo hãng thay dùm em luôn”. Thế là bác ấy vui vẻ vào trong chỉ mình ghi thủ tục rồi hẹn ngày lấy. Thứ 3 sửa thì tới chủ nhật em mới lấy được...Chi phí đợt đó hết đâu khoảng 8 củ. Đó là lần đầu tiên em đi làm thủ tục đấy. Còn các bác thì thế nào :)????

8 cũ la bảo hiểm chiu hả bác. Mà gói của bác có mưc miễn thường gì không?

Hạng F
3/10/15
9.856
12.132
113
Một sự thật là mình khai đúng sự thật có khi lại bị từ chối BH ....túm lại bảo hiểm đang hướng người mua vào sự lừa lọc: phong bì nhờ bên giám định làm cho xong chuyện , mình ko có lỗi nhận mình có lỗi để được chi trả toàn bộ , ôi xã hội bây giờ sao mà thảm quá
Kiểu mấy công ty bảo hiểm giờ mình thấy quá chán! Nếu nói thật là lỗi xe khác quẹt mình thì nó cứ đòi phải kiếm ra cái xe đó bắt vạ.
Không thì cứ giam trong garage suốt hỏng hết cả việc.
Thế thì toàn phải khai là lỗi mình!
Xe khác đụng đuôi xe mình cũng là lỗi mình chạy ngu lái kém để nó ghét nó đụng!!
Giá mà lãnh đạo đất nước ai cũng nhiệt tình tự nhận lỗi như tinh thần người mua bảo hiểm oto ở VN thì mừng rơi nước mắt mất các bác ạ!

Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Thời bây giờ, cứ tiền đi trước là khôn hơn và nhanh hơn ng khác roi. E nói đến đây chắc các bác hiểu r chứ.. ko chỉ bảo hiểm mà ở bất cứ lĩnh vực j của xã hội. Riết e phát ngán

• Like
Reactions: LB.Poli
Hạng B2
28/2/17
171
66
38
34
Biên Hoà
Thời bây giờ, cứ tiền đi trước là khôn hơn và nhanh hơn ng khác roi. E nói đến đây chắc các bác hiểu r chứ.. ko chỉ bảo hiểm mà ở bất cứ lĩnh vực j của xã hội. Riết e phát ngán
Xứ thiên đường mà bác. :D Làm gì cũng phải bôi trơn thì mới nhanh được.

Hạng B2
30/6/15
370
241
43
HCM
xigavip.com
Bảo hiểm hai chiều theo em hiểu là:
1. Nếu mình có lỗi thì BH trả tiền sửa chữa cho mình và bên mình bị ủi.
2. Nếu bên kia lỗi thì BH bên kia trả tiền sửa chữa. Thấy nhiều bác kêu là mình ủy quyền cho BH bên mình đòi BH bên kia, BH bên mình sửa chữa cho mình trước ( em nghe nói vậy).