MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.007
75.648
113
Riêng cái chỉ số hoàn màu thôi, anh quan tâm tới nó thì ít nhất giá cũng gấp 3-5 lần đèn chất lượng trung bình trên thị trường rồi.
Ko xét nhãn hiệu
Làm sao tin dc thông số trên catalogue vậy a

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.007
75.648
113
Bên anh lé có thợ nào nhà Q7 nhận đấu dây không. Vì mình cần lắp 2 cái bóng đèn để trên bàn thờ nhưng khu vực này không có ổ điện. Phải đụt 1 lỗ trên trần gần bóng đang sáng, đấu dây xuống rồi làm cái công tắt để on off. Định kêu thợ chuyên điện cho chuẩn vì bữa bên anh lắp toàn bộ đèn và công tắc cho mình. Còn nếu xa quá mình gọi bảo trì bên đây.

View attachment 2223802
Thờ cúng cũng dữ hen
Mỗi ngày đều thắp hương ko a

Hạng D
23/12/10
2.789
26.212
113
Ko xét nhãn hiệu
Làm sao tin dc thông số trên catalogue vậy a
cũng như tất cả các mặt hàng khác trên thị trường, tự người tiêu dùng chọn mặt mà gửi vàng thôi anh..ngay cả những thương hiệu lớn thì cũng đừng hoàn toàn dựa vào thông số catalogue mà đánh giá, có nhiều tiêu chí khác mà nó khg thể hiện trên catalogue
Về ánh sáng thì anh có thể cảm nhận , đánh giá bằng mắt để phân biệt được một số điểm cơ bản
Đừng nói là thông số trên catalogue, hứa hẹn bảo hành 2 năm - 5 năm gì đó tới chừng hư thì tìm chả thấy đâu

Hạng B2
10/7/19
276
860
93
46
Bên anh lé có thợ nào nhà Q7 nhận đấu dây không. Vì mình cần lắp 2 cái bóng đèn để trên bàn thờ nhưng khu vực này không có ổ điện. Phải đụt 1 lỗ trên trần gần bóng đang sáng, đấu dây xuống rồi làm cái công tắt để on off. Định kêu thợ chuyên điện cho chuẩn vì bữa bên anh lắp toàn bộ đèn và công tắc cho mình. Còn nếu xa quá mình gọi bảo trì bên đây.

View attachment 2223802
Dưới ban thờ mà anh lắp cái đèn downlight là sai về phong thủy roài, anh cắt bỏ nguồn của cái đèn đó mà gắn vào đèn thờ là hợp lý hơn (ý kiến cá nhân)

• Like
Reactions: JerryMouse
ogo confirmed
Hạng B2
29/5/14
109
5.254
93
Em có thắc mắc là sao nhà ở bên mình ít xài đèn vách trong nhà mà chỉ có đèn trần nhỉ? Cùng mục đích tạo ambience mà em thấy đèn vách cho cảm giác vừa đủ và ấm áp hơn đèn trần.

Em sắp làm căn hộ mới đang tính không xài đèn trần, chỉ có đèn vách, đèn bàn và đèn đứng.

• Like
Reactions: Kunsg2017
Hạng D
23/12/10
2.789
26.212
113
Em có thắc mắc là sao nhà ở bên mình ít xài đèn vách trong nhà mà chỉ có đèn trần nhỉ? Cùng mục đích tạo ambience mà em thấy đèn vách cho cảm giác vừa đủ và ấm áp hơn đèn trần.

Em sắp làm căn hộ mới đang tính không xài đèn trần, chỉ có đèn vách, đèn bàn và đèn đứng.
Nếu xài hệ đèn trang trí cho art thì anh phải kết hợp đèn chùm chứ chỉ vách thôi thì khg đủ, và thiết kế nội thất cũng theo style cổ cổ mới được

• Like
Reactions: ogo
ogo confirmed
Hạng B2
29/5/14
109
5.254
93
Nếu xài hệ đèn trang trí cho art thì anh phải kết hợp đèn chùm chứ chỉ vách thôi thì khg đủ, và thiết kế nội thất cũng theo style cổ cổ mới được

Không em không theo kiểu cổ. Đang ngắm vài mẫu đèn vách gỗ đơn giản bên anh.

Em không thích nhà sáng tưng bừng vào buổi tối, có cảm giác thừa thãi. Em thích ánh sáng vừa đủ, có thể hơi tối chút cho không gian chung. Ngoài ra phân bổ đèn riêng cho từng mục đích ở mỗi khu vực, khi nào cần mới bật.