Thảo Luận Chung Xin hỏi tử viết tắc qcbx

Hạng C
16/2/11
993
700
93
thường thì tài xế hay đôi co với xxx, có thằng quần chúng gần đó nó Bức Xúc gọi là QCBX, đến nó làm việc với bác, nhẹ thì chân tay, nặng thì vào viện rồi đi luôn như vụ ở Tân Kỳ Tân QUý đó bác.

Hạng C
16/2/11
993
700
93
thằng này ở Đồng Nát nó làm nghề tiếp thị sữa, ở SG thì nhiều nghề hơn từ xe ôm, sinh viên, đến người qua đường...

Hạng C
6/9/15
539
1.231
93
Chúng nó sinh ra luật và chúng nó là ngườu thực thi luật. Cộng sản viết tắt là CS. bọn is lấy lái lại chữ cs thành is. Vậy là pác tự hiểu
DMCS là gì bác? Dân Muốn Cá Sống hả

Hạng B2
9/2/15
342
117
43
38
xxx này mới vô nghề....vào đây hỏi hen...cẩn thật mai qcbx đổi tên à...la lên tao đấm...LLTĐ

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Hổng lẻ mình đi đúng luật mà ko đưa bánh mì cho tụi xxx thì cái thần qcbx gì đó nó chạy lên kiếm chuyện hả . Nếu vậy thì luật pháp sẽ trừng trị những ai biết luật mà còn phạm luật
Cái này có thực tế nhiều à nha, bọn qcbx này sẵn sàng giết người thì chiện gì nó hỏng làm

Hạng B1
1/2/11
72
89
18
Cụm từ này phát sinh như này thì phải:

Cách đây cũng lâu lâu năm rồi, có bác tài vi phạm xuống nói chuyện với XXX. Trong lúc điều đình chắc là mặn nồng quá nên không thống nhất với nhau đâm ra to tiếng chút. Lúc này, trong đám thường dân đứng xung quanh có một anh tay chân vạm vỡ xông ra tỉn bác tài mấy cú tượng trưng, xong rồi bỏ đi.

Bác tài và dư luận đâu có chịu. Đưa lên mạng và gọi mấy anh "tay to như phích" ấy là ma-cô của XXX. Thiệt, dư luận mình nhiều lúc dùng từ cũng đồi trụy quá ...

Còn lời giải thích chính thức của XXX, các anh ấy chỉ là người qua đường bất bình với thái độ hỗn hào của bác tài với người thi hành công vụ, tức là "Quần chúng bức xúc". Đấy, rất hợp lý và thuần Việt.

Chả biết em nhớ có đúng không, tại cũng lâu rồi!