Hạng B2
5/1/08
218
0
0
RE: Xin hỏi về cái cần số xe Escape....

số sàn hiếm lắm bác ơi!lâu lâu em tìm thấy được 1,2 em j thôi mà cũng ko để ý em này cho lắm.tại em đang đi FE.

Hạng B2
19/11/07
256
74
28
53

@ M3black:
Cho em hỏi chen ngang là : em muốn lắp cái đuôi lướt gió cho Escape 2007 có nên không bác ,ở SG ford báo giá 180 USD còn ngòai Đức trung(an Dương Vương) là 800K ,vậy nên mua ở đâu ?

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Mer, BMW, và ngay cả RR cũng cần số trên tay lái đấy thôi:D

Tập Lái
24/4/08
15
0
0

@ Quantic: cần số ecs tại Việt Nam có 03 loại:
1) Số tự động, nằm trên cái cần gạt nước: 3.0 và 2.3 trước 10/2007.
2) Số tự động, nằm giữa ghế tài và phụ: 2.3 sau 10/2007.
3) Số sàn, nằm giữa ghế tài và phụ: 2.0 đời trước 2004.

@ mazda3black: điều tối kỵ của tài xế là có ai đó chạm vào mình trong lúc lái xe, các xe công cộng như xe bus thường có rào chắn cho tài xế. Hội trưởng mà cho "baby nhỏ cho ngồi giữa bố & mẹ khi đi (ngay chỗ "con ngựa" đó) thì thấy thú vị lắm đấy" là nêu một gương xấu cho hội viên FFC rồi?
@ vtmkhoa: số tự động thì không có pha vào số 4 đâu bác ợ!

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: suvcar

@ M3black:
Cho em hỏi chen ngang là : em muốn lắp cái đuôi lướt gió cho Escape 2007 có nên không bác ,ở SG ford báo giá 180 USD còn ngòai Đức trung(an Dương Vương) là 800K ,vậy nên mua ở đâu ?
Nên mua ngoài ADV bác ạ :)

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

Trích đoạn: Ôtô nốp

@ mazda3black: điều tối kỵ của tài xế là có ai đó chạm vào mình trong lúc lái xe, các xe công cộng như xe bus thường có rào chắn cho tài xế. Hội trưởng mà cho "baby nhỏ cho ngồi giữa bố & mẹ khi đi (ngay chỗ "con ngựa" đó) thì thấy thú vị lắm đấy" là nêu một gương xấu cho hội viên FFC rồi?

bác ui..LL nó hok có biết đâu ah..ý em là cứ để gần cái chỗ ấy ấy đấy ạh

Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site

Em thấy Escape đời trước lắp cần số chổ vô-lăng trông xấu quá, tự nhiên thấy nguyên cây sắt nhú lên, cứ y như xe jeep. Mà jeep xài cần số nơi sàn xe chứ đâu có gắn chỗ vô lăng đâu. Ngoài ra, em thấy mặt đồng hồ Escape sao đơn giản quá, cứ như tranh hoạt hình, mặt đồng hồ phập phều như mỏ ác em bé....chán[:eek:]

Hạng C
18/11/07
949
905
93

Mình thấy cần số gắn dưới sàn nhìn hay hơn, nhưng phải được như mấy chiếc hạng sang cơ, chứ như Escape 2.3 đời 2008 nhìn xấu quá, vị trí lắp thắng tay nhìn còn tệ hơn.

Hạng C
12/11/06
776
457
63

Các bác đừng mua xe ESC, cứ mua các xe mà các bác không chán chứ xe Mỹ thì các dòng SUV hay PICKUP thì phần lớn đều chán như ý của các bác, Em có nói chuyện với Tổng giám đốc FORD về ý kiến của các bác thì ông ấy bảo để ông ấy xem xét lại xem có thể sản xuất vài chiếc cho các bác không, thui thì không mua xe khác thì ráng chờ thui các bác ui :D:D

Tập Lái
30/3/07
19
0
1

Trích đoạn: Ôtô nốp

Cảm ơn bác trả lời em thật rõ ràng, em xin hỏi thêm bác nếu mình vào hảng Ford để chuyển cái cần số xuống sàn thì có được không và chỉ phí khoảng bao nhiêu nhỉ.