Tập Lái
30/3/07
19
0
1
Em đang tìm mua Escape cũ tuy nhiên em thật sự không rành lắm về Escape, do vậy em xin hỏi các bác là : Escape từ đời nào thì cái cần số nằm ở dưới sàn. Em không thích cái cần số nằm trên cái cần gạt nước vì nó có cảm giác khó chịu.
Cảm ơn các bác nhé.

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
RE: Xin hỏi về cái cần số xe Escape....

cái esc có cần số nằm dưới sàn em nghĩ chưa có ai bán xe củ đâu bác ạh. và nó là ESC 2007

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas

À trước kia cũng có loại đó . Loại 2.0 số sàn . Bác dò la thử xem :)

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Em lại thích nhất kiểu cần số như vậy, nhất là mấy xe đời trước của Mỹ, ghế lái bằng luôn, tha hồ rộng.

Hạng B2
4/10/05
113
0
0
HCMC

Trích đoạn: cakhoai

Em lại thích nhất kiểu cần số như vậy, nhất là mấy xe đời trước của Mỹ, ghế lái bằng luôn, tha hồ rộng.
Rộng để làm gì bác? nằm nó khỏi cấn ah :D. Sao ESC lại chuyển cần số xuống sàn ta, chắc tại VN không thích rồi.

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: 2nguyenBG

Trích đoạn: cakhoai

Rộng để làm gì bác? nằm nó khỏi cấn ah :D. Sao ESC lại chuyển cần số xuống sàn ta, chắc tại VN không thích rồi.
Nếu bác có baby nhỏ cho ngồi giữa bố & mẹ khi đi (ngay chỗ "con ngựa" đó) thì thấy thú vị lắm đấy, yên tâm vì ko đụng cần số.
Còn cần số trên có cái hay riêng của nó bác ạ, phải sử dụng rồi mới thấy được :D

Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site

Thế cho em théc méc tì cần số để ngay vô lăng có ưu điểm, khuyết điểm gì so với cần số dưới sàn xe, có khó vô số hơn không? mấy chiêc isuzu , toyota 15 chổ hồi xưa củng lắp cần số nơi tay lái.. em nhìn thấy nó sao sao đó

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

hihihihi..riêng em..em thấy cái cần số dưới sàn là tiện nhất ạ.
Vì khi đi với LL..em cứ vô số 4 miết (gần đùi LL)
hihihhi...mà số sàn em thấy tiện hơn chớ bác
có gì mình gác tay cho nó tiện

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Cần số để dưới sàn mà đi với LLs quen thì không sao, đi với LL lạ mà cầm nhầm thì dễ đi bác sỹ nha...:D
Ford là một hãng của Mỹ, mà bọn ấy thì theo chủ nghĩa thực dụng, vì vậy thiết kế cần số nằm trên vôlăng nhằm lấy không gian cho ở phía dưới được sửa dụng nhiều hơn. Một số xe thì ghế trước bên phụ thiết kế thành băng đôi cho 2 người ngồi, tất nhiên cần số trên vôlăng.
Một số xe loại khác cũng có cần số trên vôlăng, đa số là dòng xe Mỹ hoặc được thiết kế cho thị trường Mỹ.