Tập Lái
11/2/15
6
20
3
33
Ho Chi Minh City, Vietnam
MÌnh thấy các bác hầu như chỉ mua mua và mua, chắc mong mua để bán lại là chính. Vì không thấy ai nói về thiết kế. Quy mô thế nào, tiện ích thế nào, điều kiện bàn giao ra sao. Mình nhìn qua MB một tầng điển hình thấy ngay có quá nhiều vấn đề trong thiết kế rồi đó nha. MB căn hộ bố trí cũng nhiều cái chưa hợp lý..
Layout của dự án này có gì không ổn vậy bác, mong bác chỉ giáo ? Em thấy cũng khá là ổn mà. Hầu hết căn nào cũng có cửa sổ, đón gió, nắng tự nhiên. 156 căn thì mật độ thấp, cũng thoải mái. Nhưng do size đất nhỏ nên chắc chắn sẽ không nhiều tiện ích bằng các dự án khác được.

Tập Lái
11/2/15
6
20
3
33
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cụ thể sao bác cho cao kiến giúp. Thiết kế em thấy bình thường, tiện ích thì tàm tạm đủ ko có gì nổi bậc, bàn giao thì đã từng trải qua kinh nghiệm với TDI em thấy cũng tạm, thiết kế ko xấu. Nói chung mua dự án này xác định là vị trí và mức giá, còn các cái khác ở mức trung bình là đc rồi. Mong gì hơn nữa bác? Có 156 căn mà phải nhanh tay chứ? hihi
Em thấy chỗ này vị trí thì ok nhưng giá cũng hơi chát đó bác. Hôm qua e tính lại thì đơn giá VAT + bảo trì của thông thủy là tầm 40tr/m2 đó bác :( Không biết thằng này tiêu chuẩn bàn giao sao nữa.

Tập Lái
20/10/17
0
6
2
36
Market là dạng cửa hàng tiện lợi thôi ha bác ?
Market là dạng MiniMarket 24/7 bác à! Vì xung quanh dự án rất nhiều Martket lớn rồi: CoopMart, BigC, Vincom....!
Có bảng giá luôn rồi Bác, từ 27-31 triệu m2, giá đã VAT và phí BT là 1.7 - 2.5 tỷ/căn đó bác!
Bác có email không? Em gửi bảng giá cho Bác.

Tập Lái
2/6/17
7
93
13
83
Layout của dự án này có gì không ổn vậy bác, mong bác chỉ giáo ? Em thấy cũng khá là ổn mà. Hầu hết căn nào cũng có cửa sổ, đón gió, nắng tự nhiên. 156 căn thì mật độ thấp, cũng thoải mái. Nhưng do size đất nhỏ nên chắc chắn sẽ không nhiều tiện ích bằng các dự án khác được.
Coi thiết kế bác đừng coi nhà mẫu, giờ bác chạy lên m-one q7 coi thiết kế là biết liền, sợ bác chạy tới cổng là đã quay về luôn rồi. Giá cũng khá chát đó, chưa kể là không có bếp.

• Like
Reactions: Heoconmap
Tập Lái
25/7/17
25
39
13
32
Hồ Chí Minh
Em thấy chỗ này vị trí thì ok nhưng giá cũng hơi chát đó bác. Hôm qua e tính lại thì đơn giá VAT + bảo trì của thông thủy là tầm 40tr/m2 đó bác :( Không biết thằng này tiêu chuẩn bàn giao sao nữa.
Bác nhầm hay sao chứ. E đang xem căn 09 thấy giá cao nhất trong mấy căn 2pn. E xem tầng 7 giá khoảng 2 tỷ 450 thông thủy khoảng 35-36tr/m2 thôi

Hạng B2
24/9/16
198
266
63
TP.HCM
Giá này mua The Botanica hoặc Botanica Premier của Nova ngon hơn chứ nhỉ. 56.4m2 2.150 tỷ cho nhà thô, tính ra 38tr/m2, có nhà liền.

• Like
Reactions: Heoconmap