Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xin hỏi về dàn lạnh BMW 530i 2009

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
quy trình em cũng y chang vậy, ban đầu gọi thợ đến bơm ga, chạy phà phà gần 1 tháng trời rồi đâu lại vào đấy

• Like
Reactions: huy_hoang72
Tập Lái
6/7/17
7
3
3
Hà Nội
ngu kiến của e bác cứ ktra tổng thể,chứ cứ cầm hơi như vậy cũng không tốt. Thà khô máu 1 lần còn hơn hiến máu đều đều :D:D:D

• Like
Reactions: xe_rua82
Hạng B1
14/2/14
63
44
18
bình thạnh hcm
hồi trước xe mình vẫn thế. sạc gâs hai lần. lần đầu đc hơn tháng mùng thầm.lần hai trươc tết chạy nóng bỏ me. ngày hết tết đén ko có đạn lại sạc gas chạy qua tết tính tiếp..mỗi lần sạc mịa nó tính 2tram rưởi. qua tết chưa đến 20 ngày lại hết lạnh.làm luôn nguyên bộ mới chịu ngon đến giờ. các bác chú ý khi sắp hết gas lạnh,hoặc thiếu gas..hộng gió lạnh sẽ có tiếng khè khè,như rắn hổ khè vậy đích thị là em nó đó bị thũng giàn lạnh..gây thiếu gas..

Tập Lái
14/6/14
39
16
8
42
hồi trước xe mình vẫn thế. sạc gâs hai lần. lần đầu đc hơn tháng mùng thầm.lần hai trươc tết chạy nóng bỏ me. ngày hết tết đén ko có đạn lại sạc gas chạy qua tết tính tiếp..mỗi lần sạc mịa nó tính 2tram rưởi. qua tết chưa đến 20 ngày lại hết lạnh.làm luôn nguyên bộ mới chịu ngon đến giờ. các bác chú ý khi sắp hết gas lạnh,hoặc thiếu gas..hộng gió lạnh sẽ có tiếng khè khè,như rắn hổ khè vậy đích thị là em nó đó bị thũng giàn lạnh..gây thiếu gas..
nguyên bộ gồm những gì thế bác ?xe em có triệu chứng khè khè :)

Hạng B1
14/2/14
63
44
18
bình thạnh hcm
nguyên bộ:dàn lạnh behr hella oem,lọc gas lạnh,van tiết lưu bác nhé.block lạnh của mình chưa hỏng..tiền công thao ráp,vệ sinh toàn bộ dàn ống gas lạnh,hơn 10chai tí..

• Like
Reactions: libidinou
Tập Lái
5/9/17
20
2
3
39
ý tôi bác nạp ga là chuẩn và bác thớt kia nói khoan mừng theo dỏi xe chạy được bao nhiêu tháng cũng đúng. bác đến gara thợ nạp ga test lạnh ok khả năng 80% ht lạnh đã rò rĩ và ít hay nhiều do bác đi theo dỏi báo lại. Nếu bác nạp ga ít vì rò rỉ nhẹ nên bác thợ cung khó kt kỹ hơn ra bênh nên đễ bác đi theo dõi hay nguyên nhân khác. Chứ nếu xì nặng là bác nghe mùi hoặc 1,2 ngày là biết liền. bac cân thông tin kt sdt 0906992345 từng là kt trưởng trong euro auto

Hạng C
13/12/14
844
452
63
40
Bác nên kiểm tra tổng quát hệ thống lạnh nhé,sạc gas chỉ giải quyết tạm thời không dứt điểm được vấn đề.

• Like
Reactions: conquer84
Hạng C
22/2/12
892
547
93
Sạc gas, mà bị xì ngay dàn lạnh thì xác định hít khí gas bổ phổi. Hệ thống lạnh khi kiểm tra hết Gas thì tốt nhất không sạc Gas khi chưa kiểm tra toàn bộ hệ thống xem nó bị xì chổ nào.