Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xin hỏi về dàn lạnh BMW 530i 2009

Xin chào các bác trên diễn đàn. Em có một em 530i 2009. Mấy nay e nó bị như vầy, nhờ các bác tư vấn ạ. Xe e cái dàn lạnh bên tài thì lâu lạnh và không lạnh lắm( nghĩa là vẫn còn lạnh sơ sơ) còn dàn bên phụ thì lạnh hơn chút nhưng cũng không phải là max lạnh dù em chỉnh 18 độ rồi. Xe vẫn không có mùi gas hay mùi gì bất thường hết. Xin hỏi các bác là xe em bị gì vậy ạ? Ở tpHCM có chỗ nào chuyên máy lạnh BMW không ạ? Cám ơn các bác và chúc các bác sức khỏe.

Hạng B2
22/2/16
214
133
43
38
Cái này phải đợi mí bác như cubi, 325ie46, kenpham, mèo rừng...em chỉ hóng hớt thôi

• Like
Reactions: 325iE46
Tập Lái
14/6/14
39
16
8
42
Xin chào các bác trên diễn đàn. Em có một em 530i 2009. Mấy nay e nó bị như vầy, nhờ các bác tư vấn ạ. Xe e cái dàn lạnh bên tài thì lâu lạnh và không lạnh lắm( nghĩa là vẫn còn lạnh sơ sơ) còn dàn bên phụ thì lạnh hơn chút nhưng cũng không phải là max lạnh dù em chỉnh 18 độ rồi. Xe vẫn không có mùi gas hay mùi gì bất thường hết. Xin hỏi các bác là xe em bị gì vậy ạ? Ở tpHCM có chỗ nào chuyên máy lạnh BMW không ạ? Cám ơn các bác và chúc các bác sức khỏe.
xe em E46 thì ngược lại so với xe bác,bên tài lạnh và gió mạnh hơn bên phụ ! Khi thời tiết ngoài trời mát thì lạnh "sun chim" ,khi giữa trưa nóng thì cảm giác như không có hơi lạnh,thế có phải do lốc lạnh yếu ko ạ ?

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Trước hết bác phải đo áp lực của hệ thống lạnh xem có rò rỉ gas không.
đo áp lực thì bác cũng biết được máy nén (hay gọi là lốc lạnh) còn tốt hay không.
sau khi kiểm tra thì em tin là bác sẽ có câu trả lời.

• Like
Reactions: huy_hoang72
Hạng C
30/3/14
605
912
93
xe em E46 thì ngược lại so với xe bác,bên tài lạnh và gió mạnh hơn bên phụ ! Khi thời tiết ngoài trời mát thì lạnh "sun chim" ,khi giữa trưa nóng thì cảm giác như không có hơi lạnh,thế có phải do lốc lạnh yếu ko ạ ?
E46 thì bác cứ lột ra thay mới hết cho em, kiểm tra chi cho mệt, bảo đảm là nó hư toàn bộ : lốc, dàn lanh, van tiết lưu, lọc ga. Giá nguyên combo này cũng ko chát lắm. Thân!

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
Đem ra garage kiểm tra nhé anh, coi máy nén có yếu không?