Hạng C
23/9/20
863
7.303
93
Người ta hỏi Toy mà mấy anh bàn Vin. Chắc anh chủ thớt chuyển qua xe điện cho hợp thời trang và độ tuổi quá! Anh chủ còn trẻ, mà bước từ camry xuống thì hơi thiếu năng động, nói quá bỏ qua: nhiều khi tưởng đâu bác đi xe mượn hoặc thuê đó. Chọn con xe khác cho vừa tuổi của bác và cũng chứng tỏ được bác là tuổi trẻ thành công.
Chủ xe Camry thì ko còn cái suy nghĩ sợ người ta hiểu nhầm về họ và xe nữa rồi

Tập Lái
20/7/21
44
12
8
24
Có bác nào test thử cái phanh tự động của cam mới chưa ạ? Có khả quan không vậy các cụ ??

Hạng B2
16/7/16
293
7.788
119
Mua GLC chủ thớt ơi!

Tầm doanh nhưn trẻ thành đạt kiếm được tiền nhờ bán nước bọt như an chủ thì GLC mới hợp với dáng anh. Thêm chả mấy tiền.
Mình thích sedan và đi sedan nhưng lâu lâu chạy CUV/SUV mới thấy ko phải tự nhiên mà xu hướng thế giới nó dịch chuyển qua gầm cao và loại dần sedan.

Phải cái anh mà đi GLC thì sau này mà làm ăn kém đi tí thì khó đổi xe. Chạy xe Đức gầm cao thì xe sau biết chọn xe gì ngoài xe Đức level cao hơn. Đấy là em nghe các anh đi xe Đức nói thế. Chứ em đã làm gì có tiền mà đi xe Đức :(

Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
Camry 2022 đáng mua hơn đời trước mà các anh. Máy đời mới ~200hp, AT 8Speed. Đẹp+ trẻ trung+ lâu lỗi mốt.

27/12/21
240
5.708
93
Anh chủ topic nên mua Camry mới nếu:
- Anh chỉ cần cái xe đi từ A tới B tới C tới D... mà ko cần lo nghĩ gì nhiều;
- Anh ko quan tâm tới "cảm giác/trải nghiệm lái";
- Anh cần cái xe đi êm, cách âm tốt, chỗ ngồi rộng rãi, thoải mái cả phía trước và sau;
- Anh ko quan tâm tới hình ảnh bản thân gắn liền với cái xe.

Còn nếu anh chủ quan tâm tới những khái niệm như "lái tốt", hay anh chủ thích chạy nhanh, thì có lẽ xe Camry chưa phù hợp lắm, dù máy mới và hộp số mới có làm cho xe nhanh hơn thật đấy, nhưng bản chất cái Camry là chiếc xe nhẹ nhàng, ko sôi nổi, nên mọi thứ nó sẽ cứ từ từ thôi.

À mình bổ sung nữa bên Mỹ vẫn bán xe máy I4 và V6 chứ ko phải chuyển hết qua hybrid rồi. là so sánh Camry VN mới và Mỹ thì mình thấy là Camry 2.5Q ở VN tương đương với bản XLE bên Mỹ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/3/08
1.560
1.539
113
tuổi tác không thành vấn đề!cứ mua đi,động cơ mới như bên mẽo,ngoại thất nhìn cũng không già lắm đâu!quan trọng là XE MÌNH-TIỀN MÌNH!lấy cái 2.5Q là ok!
Mình mới ra hỏi Toy Lý thường Kiệt: bản 2.5 ra giấy là hơn 1.6 tỷ bao gồm lạc 50 tr phụ kiện.
Hơi bất ngờ

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Mình mới ra hỏi Toy Lý thường Kiệt: bản 2.5 ra giấy là hơn 1.6 tỷ bao gồm lạc 50 tr phụ kiện.
Hơi bất ngờ
VN giàu và sang hơn các xứ EU và bắc mỹ, sẳn sàng trả hơn gấp 2 và 3 lần giá và .. options thì gở ra gấp 3 lần EU với bắc mỹ .. Em biết VN rất giàu mua xe cã chục tỷ mà ...:):):), xe EU không bằng một gốc ở VN... Đại gia VN chất là thế

Chỉnh sửa cuối:
27/12/21
240
5.708
93
VN giàu và sang hơn các xứ EU và bắc mỹ, sẳn sàng trả hơn gấp 2 và 3 lần giá và .. options thì gở ra gấp 3 lần EU với bắc mỹ .. Em biết VN rất giàu mua xe cã chục tỷ mà ...:):):), xe EU không bằng một gốc ở VN... Đại gia VN chất là thế
Anh ở đâu trong EU thì chỉ nên nói về chỗ đó, đừng lôi cả khu vực ra mà nói. Vd Toy ở UK và Đức mình xem thử thì ko thấy bán xe Camry mới, ở Pháp thì chỉ có xe hybrid. Phải chăng anh ở Pháp nên nãy phía trên mới nói Toy đã chuyển qua hybrid hết và so sánh còn ở VN thì vẫn còn bán xăng, rồi so tiêu chuẩn Euro 5 6 7 này nọ?
Rồi ko phải chính anh cũng thừa nhận mình ko có tiếp xúc với xe Nhật đời mới à? Sao anh đem cái trải nghiệm Mazda 626 từ năm nào xa lắc ra mà nói về “xe Nhật” thời bây giờ như đúng rồi vậy?
Và anh biết cái Camry bên Mỹ nó như thế nào ko mà đòi lôi vào so sánh nói ở VN cắt option?

Riết hồi thấy mấy ông anti Toy VN ngày càng nhảm. Mấy ông ghét quá mà cứ đâm đầu vào box Toy xỉa xói làm gì vậy? Ghét thì kệ mẹ nó đi chứ hay comment nhiều để lên hạng cho nhanh thôi à?