Hạng D
25/10/20
1.545
14.803
98
56
Anh ở đâu trong EU thì chỉ nên nói về chỗ đó, đừng lôi cả khu vực ra mà nói. Vd Toy ở UK và Đức mình xem thử thì ko thấy bán xe Camry mới, ở Pháp thì chỉ có xe hybrid. Phải chăng anh ở Pháp nên nãy phía trên mới nói Toy đã chuyển qua hybrid hết và so sánh còn ở VN thì vẫn còn bán xăng, rồi so tiêu chuẩn Euro 5 6 7 này nọ?
Rồi ko phải chính anh cũng thừa nhận mình ko có tiếp xúc với xe Nhật đời mới à? Sao anh đem cái trải nghiệm Mazda 626 từ năm nào xa lắc ra mà nói về “xe Nhật” thời bây giờ như đúng rồi vậy?
Và anh biết cái Camry bên Mỹ nó như thế nào ko mà đòi lôi vào so sánh nói ở VN cắt option?

Riết hồi thấy mấy ông anti Toy VN ngày càng nhảm. Mấy ông ghét quá mà cứ đâm đầu vào box Toy xỉa xói làm gì vậy? Ghét thì kệ mẹ nó đi chứ hay comment nhiều để lên hạng cho nhanh thôi à?
cái này bác Osin nên tiếp thu đi ,tui nói thiệt tình vì bạn phân tích và nói chính xác! like bạn.!

Hạng D
25/10/20
1.545
14.803
98
56
Toàn bộ những người tính mua Lux đều chuồn cả rồi.
Bỏ Cam sang Lux thì mai sau chờ đến mùa quýt mà được bảo trì sửa chữa.
Sau khi Vin mua lại Chev Sài Gòn thì các chủ xe Chev đã cuốn gói vác chăn rời khỏi bảo dưỡng hãng. Thử hỏi sau này...
biết ra sao ngày sau?what ever never! never!!!

Hạng F
29/10/16
11.581
22.193
113
Pháp
Anh ở đâu trong EU thì chỉ nên nói về chỗ đó, đừng lôi cả khu vực ra mà nói. Vd Toy ở UK và Đức mình xem thử thì ko thấy bán xe Camry mới, ở Pháp thì chỉ có xe hybrid. Phải chăng anh ở Pháp nên nãy phía trên mới nói Toy đã chuyển qua hybrid hết và so sánh còn ở VN thì vẫn còn bán xăng, rồi so tiêu chuẩn Euro 5 6 7 này nọ?
Rồi ko phải chính anh cũng thừa nhận mình ko có tiếp xúc với xe Nhật đời mới à? Sao anh đem cái trải nghiệm Mazda 626 từ năm nào xa lắc ra mà nói về “xe Nhật” thời bây giờ như đúng rồi vậy?
Và anh biết cái Camry bên Mỹ nó như thế nào ko mà đòi lôi vào so sánh nói ở VN cắt option?

Riết hồi thấy mấy ông anti Toy VN ngày càng nhảm. Mấy ông ghét quá mà cứ đâm đầu vào box Toy xỉa xói làm gì vậy? Ghét thì kệ mẹ nó đi chứ hay comment nhiều để lên hạng cho nhanh thôi à?
Công nhận đúng là bản chất VN ...... mà thôi, vào thẳng cho đúng : bạn đánh đồng rất hay , dể dàng dẩn dắt dư luận vì tôi chỉ nói là toyota Việt nam ...chứ không nói toyota thế giới ...
Còn tôi từng lái xe nhật cũ thì nói lái không lẽ nói ngược .
Tôi cũng lập lại là anti-toy Việt, chứ toy Aygo với Citroen C1 giống y như nhau không lẽ chê vừa Nhật vừa Pháp ... còn Opel có máy Isuzu trong đó không lẽ vừa chê nhật vừa chê Đức ..chê kiểu đó là khỏi có xe mà chạy

Còn Euro thì tự các bác suy nghĩ tại sao ở VN cùng xe với nhau mà lại Euro4/5 trong khi người ta y hệt mà lại lên 6 sắp qua 7 ? Vậy khác nhau cái gì thì có thể đi sâu sẽ hiểu thôi.

Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113
Công nhận đúng là bản chất VN ...... mà thôi, vào thẳng cho đúng : bạn đánh đồng rất hay , dể dàng dẩn dắt dư luận vì tôi chỉ nói là toyota Việt nam ...chứ không nói toyota thế giới ...
Còn tôi từng lái xe nhật cũ thì nói lái không lẽ nói ngược .
Tôi cũng lập lại là anti-toy Việt, chứ toy Aygo với Citroen C1 giống y như nhau không lẽ chê vừa Nhật vừa Pháp ... còn Opel có máy Isuzu trong đó không lẽ vừa chê nhật vừa chê Đức ..chê kiểu đó là khỏi có xe mà chạy

Còn Euro thì tự các bác suy nghĩ tại sao ở VN cùng xe với nhau mà lại Euro4/5 trong khi người ta y hệt mà lại lên 6 sắp qua 7 ? Vậy khác nhau cái gì thì có thể đi sâu sẽ hiểu thôi.
Em mới định hỏi bác vụ này.
Con xe BMW Euro Auto vác về thì là Euro 6 trong khi con Merc Gò Vấp làm thì đóng Euro 5. 2 con cùng sản xuất 2011 luôn!

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng F
29/10/16
11.581
22.193
113
Pháp
Em mới định hỏi bác vụ này.
Con xe BMW Euro Auto vác về thì là Euro 6 trong khi con Merc Gò Vấp làm thì đóng Euro 5. 2 con cùng sản xuất 2011 luôn!
Thứ nhất là từ tháng 9/2015 theo "luật" (không phải nghị định) thì tất cả các xe tây âu đều và bắt buộc phải là EURO6 trở đi, trong đây nó có những gì và không có những gì. Em từng có bài phân tích cùng động cơ, option nhưng khác cái đắt tiền chính có thể cái ống pô gắng thêm để lọc, nếu bác chịu khó theo dỏi.

Ngay cả động cơ dầu cũng vậy, nó còn khó chịu hơn với adblue thêm vào.

Nhưng luật nầy bắt buộc ở Tây âu, nhưng .... không có nghĩa là bắt buộc ở VN hay những quốc gia khác.

Và những điều bắt buộc ở các quốc gia khó chịu như tây âu không phải là bắt buộc ở vn...

Thân bác

Hạng D
9/5/16
1.182
3.612
113
124
Trẻ, thành đạt, doanh nhân thì không nên mua Camry đâu, số tiền trên thêm tí lên Mer C sẽ có những trãi nghiệm mà Camry không có được.
Nếu mua mẹc C thì thêm tý tiền nữa mua mẹc E ngon hơn mẹc C. Có tiềnua mẹc E thì thêm tý nữa mua mẹc S thì mẹc C gọi bằng cụ :D

27/12/21
240
5.708
93
Nếu mua mẹc C thì thêm tý tiền nữa mua mẹc E ngon hơn mẹc C. Có tiềnua mẹc E thì thêm tý nữa mua mẹc S thì mẹc C gọi bằng cụ :D
Nói với vợ “C thôi vài chăm lên E cho rộng nhé sếp”, vợ bảo “ừ”. Nói tiếp “E thôi ráng thêm 2 tỷ nữa lên S cho oai nhé sếp”, vợ bảo “ụ”.

• Like
Reactions: NissanEL