Hạng B2
23/10/14
439
3.332
93
Bác ko đập và thay tường ngoài bằng kính đc. Hình số 2 của bác nó rộng bằng 2 lần pk hách và ăn của layout bác kệkệ
he he he thì đúng rồi sói ạ,nó là penhouse còn của e hơi rộng hơn căn bình thường 1 tí thôi nên so bì sao được.Bác cho e hỏi cái tưởng ngoài ngăn cách giữa Study room với bed room 1 ở khu vực bồn hoa mình có thể thay bằng kính được ko?

Hạng C
31/3/11
563
24.671
93
0948363683
Đó, giờ mới lộ ý đồ hiểm ác của bác chủ : Giảm phòng - Đơn giản hơn - Thông thoáng.
Bác nên tự hỏi cần giữ lại gì, phần còn lại đập hết.
Chuyện bắt đầu hay rồi.
@richman84 : bạn đưa tôi 3tr, hạ gọn bức tường trong vòng 120p !
@tigrou : Về phong thuỷ phải học cho tới. Học nửa vời cũng như không.
Đừng nói bác xách đục betong đục nhé, đang ở cc cao mấy chục tầng đó bác:3danbanh:

Tập Lái
12/3/08
40
119
33
Ko đập tường đó đc
he he he thì đúng rồi sói ạ,nó là penhouse còn của e hơi rộng hơn căn bình thường 1 tí thôi nên so bì sao được.Bác cho e hỏi cái tưởng ngoài ngăn cách giữa Study room với bed room 1 ở khu vực bồn hoa mình có thể thay bằng kính được ko?

Hạng B2
10/8/11
193
173
63
Ho Chi Minh City
giuongbaby.com
Em thấy ở bên The Vista nhiều khách hàng nhập 2 phòng thành 1 lắm, không biết căn hộ của bác chủ nó cho không? bên Vista nó đưa ra cái bản vẽ mặt bằng kiến trúc, nó hướng dẫn bác các vị trí nào được và không được đập luôn. Căn của bác em chưa biết rõ là khu nào, em thấy nếu bác cần thì thông thoáng thì nên qua thằng này xem thử, căn góc của nó có 2 góc nhìn cho bác lựa chọn luôn, nó sử dụng bancol bằng kính chịu lực, cho phép chủ nhà chỉnh sửa kiến trúc (đương nhiên là theo phần em nói ở trên thì phải theo nó) nếu bác bác có thể ngâm cứu thêm bên này nếu chưa mua căn bác vừa nêu ở trên.

Hạng B2
23/10/14
439
3.332
93
cám ơn bác góp ý nhưng e đã mua rồi mới hỏi chứ chưa mua lanh chanh làm j cho mất thời gian của nhau
@ktell : cái đó cũng ko được nữa chắc deck sửa cái mẹo j :3dgian:

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
12/3/08
40
119
33
Cái nhà gần chục tỏi mà nhìn như cái quần quoè kkkk

Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
cứ lấy máy bê tông,nhìn chỗ nào thích là bắn sạch hết
- còn nó mà sập thì cả chung cư sập,lo quái gì cho mệt :3dcuoi:

Hạng C
4/8/12
708
11.152
93
Được, đập 3 cái tường 10 bỏ pn nhỏ và study đi, kêu ló làm cái vườn treo hay thác nước che cái cột/ vách kia đi là có con penthouse ngon lành

• Like
Reactions: ngọclinh