Hạng C
21/4/11
596
199
43
Đó, giờ mới lộ ý đồ hiểm ác của bác chủ : Giảm phòng - Đơn giản hơn - Thông thoáng.
Bác nên tự hỏi cần giữ lại gì, phần còn lại đập hết.
Chuyện bắt đầu hay rồi.
@richman84 : bạn đưa tôi 3tr, hạ gọn bức tường trong vòng 120p !
@tigrou : Về phong thuỷ phải học cho tới. Học nửa vời cũng như không.
Cám ơn bác nhắc nhở ! Tự biết là học chưa biết khi nào tới, cho nên chỉ dám "lưu ý" bác chủ thớt thôi, để bác ấy đi hỏi các bác giỏi như bác ! Có điều, ý đồ của bác chủ thì mới nhìn qua đã thấy ngay, mà sao đối với bác nó "hiểm ác" đến nỗi mãi bác mới nhận ra nhỉ ??? Lại còn "chuyện bắt đầu hay rồi" nữa ???

Hạng B1
16/9/12
73
20
18
Chung cư của em đang hoàn thiện, muốn khoan cái lỗ bức tường bê tông chịu lực để xuyên đường ống gas máy lạnh ngang mà BQL nó đíu cho.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.179
113
53
Đắng lòng chung cư gần nửa chục tỏi mà ko được sửa,
Nhà phố có nửa tỏi đập bỏ hết xây lại thoải con gà mái :)

• Like
Reactions: ngọclinh
Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Bác chủ mua nhà nhưng chắc không đọc Hợp đồng hoặc các Luật về nhà ở - là quyền lợi và nghĩa vụ của chính mình
Theo đó. Chủ sở hữu có quyền thay đổi, sửa chữa, cải tạo... những diện tích của mình sở hữu nha Bác. Nhưng, cái cửa đi muốn thay thì nó là việc khác vì nó liên quan đến cảnh quan cũng như sự an toàn của người qua lại. Kính lấy sáng là tài sản của mình cũng không được phép tự thay đổi, lắp mới hoặc can thiệp vào vì nó liên quan đến sự an toàn do gió cũng như kỹ thuật thi công.
Những diện tích và phần kết cấu chung như : Tường bao ngoài, đà, cột, gel kỹ thuật, ống cấp thoát nước - nói chung là những thứ liên quan đến nhiều hộ khác sử dụng thì không được phép
BQL tòa nhà có trách nhiệm hướng dẫn, giám sát phần thi công để không gây ra tiếng ồn trong giờ/ngày nghỉ, bụi, an toàn cũng như công tác vận chuyển vật liệu lên/xuống

• Like
Reactions: ngọclinh
Hạng B2
23/10/14
439
3.332
93
Bác chủ mua nhà nhưng chắc không đọc Hợp đồng hoặc các Luật về nhà ở - là quyền lợi và nghĩa vụ của chính mình
Theo đó. Chủ sở hữu có quyền thay đổi, sửa chữa, cải tạo... những diện tích của mình sở hữu nha Bác. Nhưng, cái cửa đi muốn thay thì nó là việc khác vì nó liên quan đến cảnh quan cũng như sự an toàn của người qua lại. Kính lấy sáng là tài sản của mình cũng không được phép tự thay đổi, lắp mới hoặc can thiệp vào vì nó liên quan đến sự an toàn do gió cũng như kỹ thuật thi công.
Những diện tích và phần kết cấu chung như : Tường bao ngoài, đà, cột, gel kỹ thuật, ống cấp thoát nước - nói chung là những thứ liên quan đến nhiều hộ khác sử dụng thì không được phép
BQL tòa nhà có trách nhiệm hướng dẫn, giám sát phần thi công để không gây ra tiếng ồn trong giờ/ngày nghỉ, bụi, an toàn cũng như công tác vận chuyển vật liệu lên/xuống
cám ơn bác trả lời chi tiết nhưng e chưa kí hợp đồng mua bán với CĐT mà chỉ mới hợp đồng đặt cọc thôi.Các vấn đề bác nêu e đã đề cập với CĐT và họ hứa sẽ trả lời cho e sớm nhất có thể nên câu trả lời chính xác nhất e sẽ cập nhật khi CĐT hoài âm với nữa căn hộ mới đến tầng 2 vẫn chưa tới tầng của e nên e muốn giải quyết các vấn đề này rõ ràng để tiết kiệm thời gian+phiền phức sau này

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Bác có quyền thay đổi. Em nhấn mạnh như vậy
Nếu việc thi công chưa đến nhà Bác thì càng tốt. Bác làm việc với CĐT về thay đổi và Bác trả phí cho nhà thầu - nó sẽ làm cho Bác không mất thời gian cũng như chi phí dời chuyển hệ thống điện, nước, điện thoại ...trên vách, trên trần.

Hạng B2
23/10/14
439
3.332
93
Bác có quyền thay đổi. Em nhấn mạnh như vậy
Nếu việc thi công chưa đến nhà Bác thì càng tốt. Bác làm việc với CĐT về thay đổi và Bác trả phí cho nhà thầu - nó sẽ làm cho Bác không mất thời gian cũng như chi phí dời chuyển hệ thống điện, nước, điện thoại ...trên vách, trên trần.
dạ vâng ạ,khi nào chính thức e sẽ cập nhật.E rất mong đợi được bỏ bức tường phía ngoài của bed room 1 thay bằng kính cường lực(có thể đúc trụ bù),nếu được vậy quá tuyệt vời

Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
tốt nhất ko nên mua chung cư,giá chung cư bèo lắm cũng 10 triệu/m2,giá đất bây giờ cũng 11 đến 12 triệu/m2
- có tiền mua lô đất chừng 1.4 tỷ,ở vài năm xây lên 3 tầng mà ở,còn không xây nhà cấp 4 ở,sau này bán lại còn có lời,chung cư mua ở rồi bán lại chỉ lỗ
- ở chung cư bất tiện có xe hơi hay xe máy hàng tháng tự nhiên tốn tiền gởi xe vô lý,còn nhiều bất cập khác

Chỉnh sửa cuối: