Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
chênh nhau 1 tỏi mà hỏi chọn cái nào thì em cũng ạ bác. :confused:

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Explorer thì quá ngon, nhưng dùng hàng Ford sợ cái lỗi vặt và hậu mãi ớn ăn của Ford quá

Tập Lái
30/10/18
23
13
3
24
Theo e thì bác nên chọn explorer đi ạ
E thì chưa chạy các dòng hyundai nên ko dám nói
Còn ford nói về cảm giác lái thì ok đánh tới đâu đi tới đó (ko so sánh xe sang) + xác xe ford chạy rất đầm, explorer dạng fullsize ngồi rộng hơn, còn hyundai "hình như" là 5+2 thì hơi chật

• Like
Reactions: xe độ and PMH82
Hạng C
26/9/15
732
785
93
36
Lời khuyên cho bác chủ: mua để đi phố thì 2 thằng đều hợp. Để đi đường trường bằng phẳng không đèo dốc, đường xấu thì Explorer cam đoan là hơn ( Ford khung gầm chắc như thịt cua gạch). Còn mà đi leo đèo dốc nhiều thì nói thật chẳng tên nào qua nổi Everest/Pajero sport dầu. Còn mà muốn leo đèo dốc, đường xấu và không quan trọng options, cần tính bền bỉ thì có Prado. Đó là ý kiến cá nhân em. Riêng em, em nói thẳng luôn: xe Hàn chỉ nên mua khi nó là xe nhập chính quốc Hàn hoặc xe nhập Mỹ. Còn lại thì không nên. Lí do? Xe Hàn mà cụ thể là Santafe lắp tại VN em đánh giá cao động cơ bản dầu. Cái mà em chê là khung gầm. Nói thật là còn thua cả con Escape đời Tống ! Các bác cứ gạch đá, em xin nhận hết. Tất cả mấy con trên em từng lái qua và đó là cảm nhận của riêng em. Em xin nhấn mạnh: Santafe chỉ thích hợp đi phố!

Hạng D
14/8/16
1.836
2.218
113
39
Lời khuyên cho bác chủ: mua để đi phố thì 2 thằng đều hợp. Để đi đường trường bằng phẳng không đèo dốc, đường xấu thì Explorer cam đoan là hơn ( Ford khung gầm chắc như thịt cua gạch). Còn mà đi leo đèo dốc nhiều thì nói thật chẳng tên nào qua nổi Everest/Pajero sport dầu. Còn mà muốn leo đèo dốc, đường xấu và không quan trọng options, cần tính bền bỉ thì có Prado. Đó là ý kiến cá nhân em. Riêng em, em nói thẳng luôn: xe Hàn chỉ nên mua khi nó là xe nhập chính quốc Hàn hoặc xe nhập Mỹ. Còn lại thì không nên. Lí do? Xe Hàn mà cụ thể là Santafe lắp tại VN em đánh giá cao động cơ bản dầu. Cái mà em chê là khung gầm. Nói thật là còn thua cả con Escape đời Tống ! Các bác cứ gạch đá, em xin nhận hết. Tất cả mấy con trên em từng lái qua và đó là cảm nhận của riêng em. Em xin nhấn mạnh: Santafe chỉ thích hợp đi phố!
Máy móc thì mình không rành, thỉnh thoảng có đi grap, có mấy chiếc santafe máy dầu ngồi ghế trước nghe tiếng máy rào rào thật là nhứt đầu.
Chơi xe Hàn thì chấp nhận 2-3 năm đổi xe, chơi xe nhật (toy), xe mỹ (ford) thì chấp nhận đi xe cũ quài vì đi cỡ 7-8 năm còn chạy tốt.
Mấy xe còn lại giống như thời trang vậy đó, chơi thì chịu, mau lỗi mod, mau xuống cấp.

Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
Bác phân vân và so sánh giữa Santafe và Expoler thì giống như bác đang đang phân vân giữa Oppo A5 và Galaxy S20 vậy, cho dù điều kiện bác thừa mua được S20

• Love
Reactions: trungtotbung
Hạng B2
23/1/13
216
234
43
Explorer đi ngang và cười nhẹ vào mặt Santa Fe!
Hai bé này nếu hỏi khác nhau gì thì câu trả lời phù hợp nhất ko phải là khác ở giá tiền hay ở option mà là ở đẳng cấp nha bác!

• Like
Reactions: xe độ