Tập Lái
9/3/20
4
0
0
33
Bác phân vân và so sánh giữa Santafe và Expoler thì giống như bác đang đang phân vân giữa Oppo A5 và Galaxy S20 vậy, cho dù điều kiện bác thừa mua được S20

Cám ơn các Bác nhiều ạ
Thật tình là em cũng biết nó chênh lệch về giá.
Nếu chọn SantaFe thì tiết kiệm nhiều nhưng em chưa hoàn toàn tin tưởng về chất lượng của nó.e không biết sau 3 năm sử dụng thì nó sẽ ntn ? có mau xuống máy k ?

Em thì kết Expoler nhưng sợ chi phí vận hành nó lại cao.

Nhờ các Bác đánh giá từng con để e lựa chọn dễ hơn.

Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
Cám ơn các Bác nhiều ạ
Nếu chọn SantaFe thì tiết kiệm nhiều nhưng em chưa hoàn toàn tin tưởng về chất lượng của nó.e không biết sau 3 năm sử dụng thì nó sẽ ntn ? có mau xuống máy k ?

Bác đừng nghe người ta nói xe 3 năm xuống chất lượng, Nếu bác chạy trên 10 năm hoặc cày dịch vụ thì mới tính. Santafe máy dầu của nó cũng là trùm. Bác qua showrom chạy thử thôi. Còn hơn thì 100% EX sẽ hơn rồi.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.720
113
HCM
Cám ơn các Bác nhiều ạ

Nếu bác đủ khả năng mua Explorer thì em nghĩ bác nên chọn Ex. Giá đang tốt. Còn 1,9 tỷ. Kèm 5 năm bảo, 5 năm bảo dưỡng miễn phí với cứu hộ thì không phải lo khâu sau khi mua xe nhiều.

Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Con Santa Fe , đi đường bằng mà cái đầu xe nó lắc như sài giật , ko hiểu sao nó lại bán chạy . Bữa lái thử Explorer , đầu xe đằm và chìm ko khác gì xe Đức , đúng là khó hiểu thị hiếu về xe cộ của dân mình thật ...
Bị mấy thánh xe cũ làm giá con san nhập đời cũ nên dân bị gà

• Like
Reactions: xxl
Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
Miễn cưỡng cũng so sánh được thôi mà các bác
-Ex to hơn dài lẫn rộng cả cao
-Máy Ex xăng sẽ êm hơn San dầu (còn san Xăng tạm bỏ qua đi)
-Hệ thống treo cả 2 đều độc lập 4 bánh nhưng kết cấu của Ex phức tạp hơn nhiều nên cũng ổn định êm ái hơn, sau này sửa cũng nhiều chi phí hơn.

• Like
Reactions: xe độ
Hạng C
13/5/16
839
15.552
68
Dù các a có chê bai mấy đi nữa thì SF vẫn là một chiếc xe tốt, đáng giá, nên doanh số ngày càng tăng, còn Explorer, cũng là một chiếc xe đẹp, tốt nhưng không đáng giá nên mỗi tháng bán được vài chục chiếc cho có.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
View attachment 2252131

Tình hình là em đang cân nảo giữa Ford Explorer và Santa Fe. thấy Ford cứng cáp cũng thích mà so giá thì thấy cao hơn Santa Fe nhiều quá....
2 xe này ko cùng phân khúc mà bạn, mình đã chạy thử Explorer của anh trai và ngồi hàng ghế sau cũng khá nhiều so với con cx8 preminium của mình thì mình thấy ford Explorer đi đầm xe hơn,xe mạnh hơn nhiều(273HP) khung gầm rất chắc chắn,có dẫn động 4 bánh toàn time xịn, xe rộng hơn, hàng ghế thứ 2,3 chỉnh điện, đá cốp, cửa sổ trời toàn cảnh,khóa vi sai, xe nhập usa...nếu đủ tiền thì nên mua Explorer đi bạn.

• Like
Reactions: xxl
Hạng B2
4/5/10
409
177
43
Bc chủ nếu lái nhiều thì bỏ qua Ex đi, ngồi rất khổ nếu đi đg dài vì vị trí để chân trái, còn về khả năng vận hành Ex thua Ế cùng hãng, giá cao do thuế chưa giá trị thực ko cao đc đến thế, ông bạn thân e nhà có 1 Ex và 2 con Ế bản Bi, moiix lần nhắc đến xe cộ thì ông ấy kêu sai lầm khi mua Ex