Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Chủ thớt hỏi khó quá, do Ford Explorer tương đương với các đối thủ cạnh tranh như Huyndai Palisade, Kia Telluride, Mazda CX9 ... so sánh được thế nào với Huyndai SantaFe dòng nhỏ hơn.
Tùy túi tiền và nhu cầu gia đình mà chọn loại xe phù hợp thôi

Hạng B2
13/9/17
117
93
28
31
Tiền không phải vấn đề thì em khuyên bác thế này: hiện tại mua SantaFe chạy thử 1 năm, nếu thấy ko hải lòng thì bán SantaFe đi rồi mua Explorer mẫu mới (do mẫu mới sắp về Vn rồi). Vừa chạy đc cả 2 xe vừa đỡ phải lăn tăn :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: xe độ
Hạng B2
2/9/04
424
218
43
Dù các a có chê bai mấy đi nữa thì SF vẫn là một chiếc xe tốt, đáng giá, nên doanh số ngày càng tăng, còn Explorer, cũng là một chiếc xe đẹp, tốt nhưng không đáng giá nên mỗi tháng bán được chục chiếc cho có.
Bác phát ngôn thì phải chính xác, bác có số liệu ko hay chỉ phán bừa?
Doanh số Ford Ex ko tệ đâu dù bác có thích hay ko :D
https://www.google.com/amp/s/m.oto....ord-viet-nam-thang-hang-articleid-hotgcpj/amp

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ba gác.
Tập Lái
10/11/18
36
30
19
39
Đời thật lạ, mà ngẫm không lạ. Một em Ford giá lăn bánh sau KM 200 chai thì cũng tầm 2,2 tỏi lại được cân nhắc, so sánh, đánh giá, khen chê, vùi dập...vân vân và mây mây với 1 em Huyndai lăn bánh nhẹ nhàng 1.4 tỏi bản cao cấp nhất. Phải nói là Santafe rất đáng khen. Miễn bàn cải có đạn đầy đủ cứ vác Exploder về thôi, chỉ sợ kinh tế khó khăn, túi xiền phải chia năm sẻ bảy, thu thì chưa thấy mà chi thì như thủy điện xả lũ. Vậy thôi khuyên Bác lấy San, đi chán thì bán mua Exploder đời mới, chứ tầm vài tháng nữa mẫu mới về thì xác định là chưa thể Hạnh phúc được ^ ^

Hạng C
13/5/16
839
15.552
68
Theo bác là tệ chỗ nào? Hay bác muốn con xe ra biển hơn 2 tỷ bán = doanh số san 1 tỷ 3?
Tốt rồi, tệ gì, dù gì cũng tốt nhất trong đám tệ nhất ! :D

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Tốt rồi, tệ gì, dù gì cũng tốt nhất trong đám tệ nhất ! :D
Em nói bác nghe nè, là con người thì nên nhìn trực quan chứ đừng có như cái đám ngáo cỏ bên VNex như thằng dqmtrieu gì gì đó, nói thì có vẻ văn hay chữ tốt, lập luận các kiểu có vẻ chắc chắn, nhưng đọc kỹ thì giống như thằng nhóc cấp 2 nghe người lớn nói chuyện xong đi kể cho đám bạn nó nghe thôi. Chung quy cũng chỉ là thằng rác rưởi đi gây war giữa các fan hãng xe thôi. Là con người mà, hãy trưởng thành đi, có muốn kiếm thu nhập thì cũng nên chừa lại chút nhân phẩm. Thôi em xin phép block bác. Không thân! :D

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Em nói bác nghe nè, là con người thì nên nhìn trực quan chứ đừng có như cái đám ngáo cỏ bên VNex như thằng dqmtrieu gì gì đó, nói thì có vẻ văn hay chữ tốt, lập luận các kiểu có vẻ chắc chắn, nhưng đọc kỹ thì giống như thằng nhóc cấp 2 nghe người lớn nói chuyện xong đi kể cho đám bạn nó nghe thôi. Chung quy cũng chỉ là thằng rác rưởi đi gây war giữa các fan hãng xe thôi. Là con người mà, hãy trưởng thành đi, có muốn kiếm thu nhập thì cũng nên chừa lại chút nhân phẩm. Không thân! :D
rất tán thành bạn, bên vn xpress có những thể loại đi wawe tàu nhưng nói chuyện như trẻ ranh ko biết 1 tí gì nhưng cứ cãi chày cối mà ko hiểu sao vn xpress lại cứ để các thành phần đó bình luận, mình hay đọc báo nhưng chán ko muốn đọc bình luận 1 chút nào, ông anh mình mua Explorer vào tết năm ngoái thêm lạc nữa là 2.7 tỉ nhưng ổng nói xe thực sự đáng tiền còn chuyện bán được nhiều hay ít cói lẽ do giá xe nằm ở phân khúc cận sang rồi.

• Like
Reactions: xxl
Hạng B2
2/9/04
424
218
43
rất tán thành bạn, bên vn xpress có những thể loại đi wawe tàu nhưng nói chuyện như trẻ ranh ko biết 1 tí gì nhưng cứ cãi chày cối mà ko hiểu sao vn xpress lại cứ để các thành phần đó bình luận, mình hay đọc báo nhưng chán ko muốn đọc bình luận 1 chút nào, ông anh mình mua Explorer vào tết năm ngoái thêm lạc nữa là 2.7 tỉ nhưng ổng nói xe thực sự đáng tiền còn chuyện bán được nhiều hay ít cói lẽ do giá xe nằm ở phân khúc cận sang rồi.
Chuẩn bác ạ, Con này ở phân khúc các mẫu 7 chỗ trung, cao cấp mà doanh số như vậy là ok rồi, đặc biệt xét trong bối cảnh Ford Ex chuẩn bị chuyển sang đời hoàn toàn mới 2021(có lẽ cuối năm nay sẽ về VN)