Tập Lái
22/8/21
20
4
3
25
Cứ Ql1a mà đi thoi bác QlPH đường tưng lắm á, năm 2019em đi từ Cha Diệp về SG ngay ngày giổ Cha xe đông từ Sóc Trăng tới Nhà Thờ chạy lít nhít phải đi đường QlPH nó dằn lắm bác.
có đường nào khác không anh

Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Mình nói thật sợ dân ở đó buồn ăn chẵn ra hồn gì hết nói về ăn uống ko đâu qua SG.
hình như về BL có món bún bò cay rất ngon thì phải
Ngon hay không tùy người bạn ạ. Mỗi món ở mỗi vùng có vị khác nhau nên ăn thử cho biết.
Thật ra đến địa phương nào thì nên ra chợ mà ăn mới thưởng thức được hương vị của địa phương đó chứ vào nhà hàng thì nó na ná nhau thôi. Đặc biệt nếu đi 2 bánh thì có thể ăn vặt dọc đường, có những thứ rất bình dân nhưng có những vị độc đáo.

Tập Lái
23/8/21
37
1
8
39
Ngon hay không tùy người bạn ạ. Mỗi món ở mỗi vùng có vị khác nhau nên ăn thử cho biết.
Thật ra đến địa phương nào thì nên ra chợ mà ăn mới thưởng thức được hương vị của địa phương đó chứ vào nhà hàng thì nó na ná nhau thôi. Đặc biệt nếu đi 2 bánh thì có thể ăn vặt dọc đường, có những thứ rất bình dân nhưng có những vị độc đáo.
ừa, mình chưa đề cập tới nhà hàng mà, ăn lề đường mới thấy rõ cái chất của khu vực đó như nào

Tập Lái
23/8/21
37
1
8
39
Mình nói thật sợ dân ở đó buồn ăn chẵn ra hồn gì hết nói về ăn uống ko đâu qua SG.
mình nói thật cũng sợ bạn buồn, bạn viết đúng chính tả cái, đọc khó chịu lắm

Hạng B2
26/5/13
465
963
118
hình như về BL có món bún bò cay rất ngon thì phải
Ăn cay thôi bác người nào quen ăn cay kiểu kick thich ăn uống thì ngon chớ e ăn được nữa tô bỏ lun, thua không quen cay.

Hạng B2
26/5/13
465
963
118
Mấy món đặc sản ở tỉnh ăn ở SG người ta hay làm cách tân lại để hợp khẩu vị dễ ăn, như bún bò đúng Huế e ăn ở Huế cũng không được vậy mà về lại SG ăn thấy ngon.

• Like
Reactions: ab2cd3
Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Mấy món đặc sản ở tỉnh ăn ở SG người ta hay làm cách tân lại để hợp khẩu vị dễ ăn, như bún bò đúng Huế e ăn ở Huế cũng không được vậy mà về lại SG ăn thấy ngon.
Bún bò đúng Huế tại Huế tui ăn cũng không ngon nhưng ăn cho biết. Còn ở Huế ăn bún bò SG thì lại ngon.