Hạng D
22/1/19
4.063
6.702
113
Sài Gòn -Qui Nhơn chạy 10 tiếng nỗi không mấy a?
Từ cầu SG ra tới PT khoảng 2 tiếng, PT ra NT 3 tiếng nữa là 5 tiếng. NT ra QN nếu không kẹt xe, đường không xấu thì thêm 4.5-5 tiếng nữa. Cộng luôn thời gian dừng nghỉ 2 hoặc 3 lần thì đi thong thả hết 11 tiếng nha bác. Sang năm có cao tốc Vĩnh Hảo-Cam Lâm nữa thì chắc rút xuống còn hơn 10 tiếng.

• Like
Reactions: asap and zero speed
Hạng B2
17/11/13
175
512
113
TP.HCM
Hồi cuối tháng hai vừa rồi em cũng làm tour SG - Qui Nhơn. Lúc đó chưa có cao tốc, em lên tìm sơ sơ các bài viết của các anh trên này về thông tin đường đi.
Đội hình em đi là xe con, mình em lái chở vợ & 2 đứa nhỏ dưới 5 tuổi. Khởi hành lúc 3h30 khuya, ăn sáng ở Phan Thiết, ăn trưa ở Cà Ná, 3h chiều ghé Nha Trang, 7h30 tối tới Qui Nhơn.
Nay có cao tốc rồi nên đi sẽ nhanh hơn nhiều. Anh chủ thớt lái Wigo thì chú ý, đoạn từ Phú Yên đến Qui Nhơn đường rất xấu, sửa hoài vẫn chưa xong nên chạy cẩn thận tránh ổ gà ổ voi. Nếu đi theo google maps thì tới TP. Tuy Hoà, anh ko đi theo đường tránh mà đi thẳng xuyên qua TP, đường đẹp hơn, ko vướn xe cont xe tải mà cũng ko xa hơn <= cái này anh bạn ở QN chỉ đi. Lúc về em chạy lố đường ko quẹo vào Tuy Hoà được, đi tuyến tránh thì hỡi ôi đường xấu quá trời.

Hạng B2
11/11/15
383
376
63
38
Quận 2 TP HCM
Lộ trình thì tuỳ bác chọn phù hợp với sở thích, nhu cầu em chỉ advise vài địa điểm ăn uống vui chơi mà e thấy đẹp : Cam Ranh có Cơm gà Vui ở 1895 -Hùng Vương, TP Tuy Hoà có quán Đất Phú - e ko nhớ đc nhưng search gg là có, đủ các món đặc sản Phú Yên giá cả ok. Quy nhơn thì ăn Chào lòng bánh hỏi chỗ nào cũng đc vì đa số giống nhau-dịch vụ ở Quy Nhơn hơi yếu dù biển đẹp và có nhiều nơi check in khá thú vị. Tắm biển thì Phan Rang có biển trước mặt công viên Ninh Chữ tắm khá ok, hơi dốc nhung ít sóng và sạch. Bãi biển Nha Trang - chỗ nào cũng same same nhau, Phú Yên có bãi Tiên ngay mũi Điện ( hải đăng ), Tháp Nghinh Phong chụp hình đẹp, Ghềnh đá đĩa thì trời mát đi, chứ nắng đi bể đầu, Bình Định thì e thích nhất là khu vực Nhơn Lý, chỗ FLC Luxury rẽ phải qua, ngay Eo Gió, cách trung tâm Quy NHơn tầm 20 phút chạy xe, vừa mát mẻ, trong lành, biển đẹp, đi Kỳ Co gần, ăn uống sạch sẽ mà giá cả ok

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Sài Gòn -Qui Nhơn chạy 10 tiếng nỗi không mấy a?
Vô tư anh.

Xuất phát sớm chút, tầm 6h sáng xe chạy.

Trưa ghé nhà hàng biển Vĩnh Hảo nghỉ ngơi, sau khi ra khỏi cao tốc.

Chạy tiếp đến Nha Trang, nghỉ khoảng 30p-1h, hoặc đua tới Đại Lãnh cũng được.

Sau khi nghỉ xong, chạy 1 mạch tới Qui Nhơn, qua đường hầm Đèo Cả. Tổng vừa đi vừa nghỉ khoảng 10 tiếng.

• Like
Reactions: asap and zero speed
Hạng B2
13/9/17
157
517
93
Từ cầu SG ra tới PT khoảng 2 tiếng, PT ra NT 3 tiếng nữa là 5 tiếng. NT ra QN nếu không kẹt xe, đường không xấu thì thêm 4.5-5 tiếng nữa. Cộng luôn thời gian dừng nghỉ 2 hoặc 3 lần thì đi thong thả hết 11 tiếng nha bác. Sang năm có cao tốc Vĩnh Hảo-Cam Lâm nữa thì chắc rút xuống còn hơn 10 tiếng.
Này em nghỉ đi ngày thường trong tuần. Chứ khởi hành vào thứ bảy CN là căng à nghen.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: asap
Hạng D
22/1/19
4.063
6.702
113
Này em nghỉ đi ngày thường trong tuần. Chứ khởi hành nào thứ bảy CN là căng à nghen.
sure rồi bác, lễ hay tết có khi còn lâu hơn. Còn có mấy bác nói chạy 8 tiếng tới thì chắc là chạy liên tục mà không cần đi đ*i, quen đường nên biết đoạn nào kg có csgt để phóng nhanh hơn. Chứ đi kiểu bình thường thì không thể dưới 10 tiếng được.

Hạng B2
18/3/15
348
509
93
sure rồi bác, lễ hay tết có khi còn lâu hơn. Còn có mấy bác nói chạy 8 tiếng tới thì chắc là chạy liên tục mà không cần đi đ*i, quen đường nên biết đoạn nào kg có csgt để phóng nhanh hơn. Chứ đi kiểu bình thường thì không thể dưới 10 tiếng được.
Mình đi trưa T2 tuần trước, chạy thẳng đúng tốc độ quy định dù vẫn nhớ 1 số chốt nhưng không vi phạm cho nó nhẹ đầu, chỉ dừng đổ xăng đi vsinh 1 lần thôi (trừ thgian ra) còn lại 8 tiếng 40 phút đó bạn, dù chỗ Sông Cầu còn bị chậm do sửa đường nữa. Mình thử canh giờ nên đi/về gần như ko sai lệch luôn.

• Like
Reactions: wormym and asap
Hạng D
22/1/19
4.063
6.702
113
Mình đi trưa T2 tuần trước, chạy thẳng đúng tốc độ quy định dù vẫn nhớ 1 số chốt nhưng không vi phạm cho nó nhẹ đầu, chỉ dừng đổ xăng đi vsinh 1 lần thôi (trừ thgian ra) còn lại 8 tiếng 40 phút đó bạn, dù chỗ Sông Cầu còn bị chậm do sửa đường nữa. Mình thử canh giờ nên đi/về gần như ko sai lệch luôn.
thì đúng là nếu không tính dừng nghỉ, ăn uống, đi vs thì tg chạy loanh quanh 8 tiếng chứ còn gì nữa bác.