Hạng B2
13/9/17
157
517
93
sure rồi bác, lễ hay tết có khi còn lâu hơn. Còn có mấy bác nói chạy 8 tiếng tới thì chắc là chạy liên tục mà không cần đi đ*i, quen đường nên biết đoạn nào kg có csgt để phóng nhanh hơn. Chứ đi kiểu bình thường thì không thể dưới 10 tiếng được.
Đúng rồi. Em nghỉ là đi quen đường. Chứ hôm qua em thấy trên cao tốc Long Thành, (cái này sửa lại thấp tốc mới đúng) sao mà có nhiều xe cứ làn khẩn cấp mà đạp tằn tằn, hổng coi luật lệ giao thông da ccc gì hết. Em thì chả dám!!!!

Hạng B2
18/3/15
348
509
93
Đúng rồi. Em nghỉ là đi quen đường. Chứ hôm qua em thấy trên cao tốc Long Thành, (cái này sửa lại thấp tốc mới đúng) sao mà có nhiều xe cứ làn khẩn cấp mà đạp tằn tằn, hổng coi luật lệ giao thông da ccc gì hết. Em thì chả dám!!!!View attachment 2987322
Hôm qua khoảng 3pm mình cũng về vừa qua cầu vượt Long Thành thì kẹt cứng, 1 số xe phóng vù vù làn khẩn cấp, còn lại bò đến qua đoạn nhập làn từ Nhơn Trạch vào mới thấy 2 xe bem nhau, con bán tải dập mông đã di dời vào sát lề phải, phấn kẻ đầy đường, chạy qua trạm thu phí Long Phước cũng không thấy bóng dáng csgt đâu.

• Like
Reactions: Vinh Quang
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Đúng rồi. Em nghỉ là đi quen đường. Chứ hôm qua em thấy trên cao tốc Long Thành, (cái này sửa lại thấp tốc mới đúng) sao mà có nhiều xe cứ làn khẩn cấp mà đạp tằn tằn, hổng coi luật lệ giao thông da ccc gì hết. Em thì chả dám!!!!View attachment 2987322
CN rồi em đi CT LT, thấy nhiều xe chạy làn khẩn cấp lắm. Đến trạm thu phí thấy tấp hết vô lề, có mấy anh CA ghi biên bản.

Hạng C
21/7/20
861
10.154
93
2 lần tết, từ bđ vào sg, 7h sáng đi thì tới hàng xanh trễ nhất là 1h sáng, tết mà tới sg sớm nhất là 10h tối, đi mùng 4 mùng 5. Xuống xe đi ko vững :(
Nay có cao tốc, chắc khỏe hơn rồi, toàn kẹt bt đồng nai ko à.

Hạng D
22/1/19
4.063
6.699
113
2 lần tết, từ bđ vào sg, 7h sáng đi thì tới hàng xanh trễ nhất là 1h sáng, tết mà tới sg sớm nhất là 10h tối, đi mùng 4 mùng 5. Xuống xe đi ko vững :(
Nay có cao tốc, chắc khỏe hơn rồi, toàn kẹt bt đồng nai ko à.
em nghĩ cũng phải lựa chọn thời gian đi hợp lý nữa ah bác. Chứ bà con cứ dồn hết 1 bữa mà đi thì chả cao tốc nào chịu nổi đâu.

• Like
Reactions: mobicar
Hạng C
8/3/19
582
964
106
47
Cung Phan Rang-Quy Nhơn đẹp mấy con đừơng ven biển, nên đi để thưởng thức
Bắt đầu từ đoạn hết cao tốc Phan Thiết - Vĩnh Hảo đi ven biển mình thấy đẹp
Phan Rang

Nha Trang