Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Cơ bản thì em đang có hướng kết hợp với một nha sĩ mở phòng nha theo kiểu sau. Em sẽ đầu tư tất tần tật, lời ăn lỗ chịu. nha sĩ sẽ lo chuyên môn, kiểu làm công ăn lương. Nhưng sau một thời gian thì em sẽ để lại phòng nha đó cho nha sĩ luôn. Có bác nào đầu tư kiểu này chưa? Cho em thỉnh giáo.
Anh ăn rì mà khôn vẫy. Quậy tuầy huầy xong để lại cục nợ cho nha sũy? :eek:

Hạng B1
22/1/20
54
1.062
83
40

Anh @duonglao ở trên thì nói nha sĩ khôn, chị thì nói mình khôn. Đã là hợp tác thì đương nhiên là ai cũng có mặt hại, mặt lợi chứ. Mình đầu tư hết, chịu hết rủi ro mà, anh nha sĩ có phải bỏ đồng nào đâu.

• Love
Reactions: richman84
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113

Mợ Ốp La coi anh nha sỹ có phải bỏ tiền bạc gì không??? ---> No risk

Anh Nha Sỹ cũng có lương, thương sẽ được ăn chia theo ca theo quy định ngầm trong giới nha sỹ ----> Tiền vẫn có đều

Thậm chí anh Nha sỹ vẫn có thể chạy sô thêm vài phòng mạch nữa

Vậy anh Nha Sỹ thiệt hại gì mà nợ !!!

Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Mợ Ốp La coi anh nha sỹ có phải bỏ tiền bạc gì không??? ---> No risk

Anh Nha Sỹ cũng có lương, thương sẽ được ăn chia theo ca theo quy định ngầm trong giới nha sỹ ----> Tiền vẫn có đều

Thậm chí anh Nha sỹ vẫn có thể chạy sô thêm vài phòng mạch nữa

Vậy anh Nha Sỹ thiệt hại gì mà nợ !!!
Anh @duonglao ở trên thì nói nha sĩ khôn, chị thì nói mình khôn. Đã là hợp tác thì đương nhiên là ai cũng có mặt hại, mặt lợi chứ. Mình đầu tư hết, chịu hết rủi ro mà, anh nha sĩ có phải bỏ đồng nào đâu.
Vậy là sau một thời gian quậy tuầy huầy xong, anh giải quyết xong hết nợ nần và khiếu nại nếu có từ khách hàng bị thiệt hại nếu xảy ra, dồi anh mới chuyển nhượng phòng nha cho nha sỹ, hở?

Nếu đúng vậy thì em rút lại nhen. Anh hông có khôn =)))))

Hạng B1
15/5/08
97
5.813
88
Chuyện bình thường, quan trọng hai bên đồng ý và có hợp đồng rõ ràng minh bạch để sau này có sự cố thì có cơ chế giải quyết. Mình có vài người quen bác sĩ mở thẫm mỹ viện vs chăm sóc da kiểu này, tuy nhiên thường lập công ty chia cổ phần/lợi nhuận với nhau để làm lâu dài chứ việc cho luôn cái phòng khám sau xx năm thì chưa gặp. Tuy nhiên, mọi chuyện vẫn là sự thoả thuận giữa hai bên, nếu a thích và bên kia chịu thì chốt thôi.