Tập Lái
21/2/18
20
21
3
41
Xin kinh nghiệm lái xe Sài Gòn-Cam Ranh

Chào các bác, mình có dự định lái xe Sài Gòn - Cam Ranh nhưng chưa có kinh nghiệm chạy cung đường này. Mình dự kiến:
  • Đi cao tốc và QL1 ra đến Phan Thiết
  • Từ Phan Thiết đi đường ven biển đến Cam Ranh.
Chỉ có 1 tài xế là mình, dự kiến đến Cam Ranh khoản 3pm thì nên xuất phát ở Sài Gòn là mấy giờ thì được các bác. Các bác cho em xin các quán ăn ngon trên đường đi với ah. Cám ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/6/11
820
1.125
93
HCM city-Seven district
Cuối tháng này mình cũng làm 1 chuyến SG-CR, hè năm ngoái nhà mình cũng đi CR: xuất phát ở SG lúc 4g30, dừng ăn sáng ở gần Phan Thiết, tới nhận phòng ở CR khoảng 12g15 gì đó. Nhà mình đi chỉ có 1 tài là mình lái, chỉ đi QL 1A, từ Vòng xoay bắc Phan Thiết trở đi là đường rất dễ chạy.

Hạng B2
14/12/15
260
229
43
Mình vừa đi hồi tháng 6 xong. Ra đến Phan Thiết là đi đường ven biển không, cung đường rất đẹp, đáng để trải nghiệm. Bác cứ đi đúng tốc độ, thình thoảng dừng lại chụp hình, ngắm cảnh là ok đó.

• Like
Reactions: PMH82 and uvhnaht
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Cung đường trên GMaps của bác là chuẩn rồi đó! Mình thường xuyên đi đường này, khoảng 3 tháng/lần. Vài lưu ý:
  1. Đoạn Long Khánh - Phan Thiết là chua nhất. Đường chỉ có 1 lane, cấm vượt liên tục, bắn tốc độ… nên thường là bò! Chỉ cần 1 xe tải hay công chạy chậm là rồng rắn nối đuôi...
  2. Nên đi sớm để ăn sáng ở Phan Thiết. Sau đó đoạn Phan Thiết - Mũi Né - Bàu Trắng tha hồ dừng ngắm cảnh chụp hình. Đoạn này rất đẹp, chạy rất sướng nhưng vẫn phải cẩn thận bắn tốc độ và bò thả. Đoạn QL1 từ Phan Rí Cửa đến Cam Ranh đường dễ đi, chỉ lưu ý khu dân cư của Cam Ranh hơi dài.
  3. Để đến Cam Ranh khoảng 3g chiều bạn có thể xuất phát khoảng 6-7g sáng cũng ok. Tuy nhiên mình thường đi sớm (5g) để tránh kẹt xe trong thành phố và khi đó đến Cam Ranh khoảng 1PM.
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ!

Hạng C
21/10/07
769
2.747
123
Vừa từ Phan Thiết ra đường ven biển cẩn thận bắn tốc độ. Mùa mưa đi đường đèo Vĩnh Hy cẩn thận đá lỡ.

Hạng B2
18/4/12
472
799
93
Mình đi đoạn trong mất 7 tiếng (bỏ Phan Thiết và đèo Vĩnh Hy), có thể cân nhắc làm đoạn về.
ăn trưa có thể ăn ở nhà hàng Vĩnh Hảo, coi trên GGMap có cái đc hơn 700 lượt review đó

• Like
Reactions: Ban and muten3t