Tập Lái
18/4/23
2
6
3
35
Mình đi SUV, do nghe bảo QL28B đường xấu nên ngại đi thôi

Mình đi SUV, do nghe bảo QL28B đường xấu nên ngại đi thôi bác.
Anh đi QL 28 thì xa hơn tầm 10km, đường đẹp, nhưng nhiều dê với bò đoạn lên đèo, và dốc cao hơn nên ù tai hơn.
Còn 28B em mới đi hôm qua, đoạn xấu nhất là giao với cao tốc thì xong rồi, còn vài ổ gà nhỏ thôi ạ. Đường này thì có mấy chỗ ngắm cảnh đẹp anh này.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Đi 28B (đèo Đại Ninh) thì nhiều khúc đường xấu, đường rộng hơn QL28 chút, có đoạn qua khỏi nhà máy điện ĐN thì đường dốc ngược lên trời. Đèo Gia Bắc đường nhỏ hơn, cảnh đẹp, nhiều đoạn cua gắt và dốc.

CKG confirmed
Hạng B2
18/12/19
367
269
63
43
Đã đi chơi thì vòng hẳn qua Ninh Thuận rồi hẵng lên Đà Lạt bác ạ :D
Đi đèo Đại Ninh cảnh xấu đường xấu.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
16/8/07
1.903
613
113
53
Tapứa sedan đi ok ko sao cả! Hôm qua đọc bài này thấy anh này chia sẽ cũng hay, đở kẹt QL20 lễ này View attachment 2924655

Chia sẻ thực địa của mình, các bác tham khảo:

Ngày 09-4-2023, mình từ Đà Lạt về, qua Đèo Bảo Lộc chút, rẻ trái đi đèo Tà Pứa. Đang ngon lành ở thiên đường ( đường ngon lành ) chừng chút xíu là rớt ngay xuống địa ngục. Ổ gà, ổ voi tá lá, đâu chừng vài cây số, cho tới hướng rẻ phải đi Cầu Võ Xu thì hết. Suv, sedan vẫn OK, tuy nhiên sedan cẩn thận chậm rải qua ổ gà tý. Đường quá tệ đến nổi khi mình dừng lại cho mọi người xả hơi, thì có 1 anh Suv tốt bụng bóp còi hỏi có cần giúp đỡ gì hông nữa chứ. Túm lại là, đi hướng này thì xác định là không gặp xe rau khốn n..., không bị thúc đít hay vượt ẩu đối diện, kg gặp các con chiên tử vì đạo (khu Tân phú thì phải) băng qua đường y như có Chúa trên đầu bảo kê vậy. Tuy nhiên, nên đi 1 mình và không có chở gia đình , vì chỉ có tài xế là phê, còn các cô bác anh chị trên xe đều o i oi sắc hết. Và khi vào hướng Xuân Lộc thì phải, đi về buổi tối nên chậm rãi, vì không đèn đường, không con lươn cứng. Chúng ta đều đã nộp phí giao thông đường bộ khi đi đăng kiểm, kg hề sót tý nào. Nhưng những con đường này vẫn quá tệ, kg mong trãi thảm nhựa thì ít ra cũng cho lấp lại bằng đá, đất. Đằng này chả có con mẹ gì,cứ để vậy.

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Nếu bác xuất phát từ Mũi Né thì về khoảng cách đi QL28B sẽ gần hơn, nối thẳng lên Đại Ninh, đi xíu nữa là tới Đức Trọng luôn nhưng khuyết điểm là đường rất xấu cả hướng Bình Thuận lẫn Lâm Đồng. Nếu dư dả thời gian thì đi QL28 lên Di Linh, đi sẽ xa hơn nhưng đường cũng đỡ và dễ đi hơn nhiều.
Lái mới đi đèo Gia Bắc đỡ hơn đóa bác, chứ đi đại ninh mệt mỏi lém, đường xấu

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Lái mới đi đèo Gia Bắc đỡ hơn đóa bác, chứ đi đại ninh mệt mỏi lém, đường xấu
Thì đi hướng đó dễ đi hơn mà bác. Đi QL28B gặp mấy anh xe khách hay đi tới ngã rẽ gắt thì mấy ảnh ép cho thì vui lắm.

Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
@thichmexe đường này hồi đầu covid vẫn tốt lắm đấy! Giờ do xe đi nhiều và nhiều xe tải nên xuống thấy ghê vậy đó. Có lần 9h đêm từ ĐL về đến đây mới ớn cảm giác tê lắm :confused: :confused:

• Like
Reactions: thichmexe