Tập Lái
5/6/14
29
8
3
35
Hi các bác!
Tình hình là em mới mua chiếc Civic 1.8AT 2007. Do cũng ko rành về xe nên có nhờ 1 người dẫn đi mua dùm.
Thật sự là tin tưởng người ta nên em cũng nhắm mắt mua luôn. hic. bây giờ nghĩ lại có chút hối hận.
Sau khi về xem lịch sử thì thấy đã qua 5 chủ rồi => cảm thấy bất an.
Tình trạng nội ngoại thất xe thì vẫn còn còn chấp nhận dc.
Có 1 điều lo lắng là xe lúc đầu mua là đăng ký xe DNTN dc 1 năm bán, và các chủ sau cũng chạy 1 năm là bán luôn. ko biết vì sao? hic. Thật sự là tâm trạng bây giờ có chút bất ổn, vì sợ tiền mất tật mang quá.
Về máy móc thì ngta nói là đảm bảo. Xe đã chạy 64 ngàn km => cũng cảm thấy nghi ngờ về con số này.
Các bác có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên và 1 số trải nghiệm về em này ( ưu - nhược điểm)
Em xin cám ơn các bác!

Hạng B2
4/11/12
115
122
43
Gặp em chắc cũng giống bác thôi nhưng hy vọng chủ trước lên đời là ok rồi. Em cũng đang đi civic 2006 đây, ưu là tiết kiệm nhiên liệu, sửa chữa ko đắt, tăng tốc tốt. Còn khuyết điểm em ghét nhất chữ A, ồn. Chỉ có vậy thôi

Tập Lái
5/6/14
29
8
3
35
bởi vậy mới cảm thấy bất an nè... sáng nay mới alo cho chủ trc thì anh ấy nói là máy móc đều ổn cả. Vì anh này bán xe cho 1 người mở salon. và mình mua xe này ở salon. nên nghĩ rằng anh chủ cũ ko có lý do gì để nói dối mình. Mình cũng hi vong là máy tốt. Còn body thì mai mốt có tiền độ Body khác. Mình cũng thấy dạo này có 1 số body cho Civic hơi bị đẹp... hihi.

Tập Lái
5/6/14
29
8
3
35
Gặp em chắc cũng giống bác thôi nhưng hy vọng chủ trước lên đời là ok rồi. Em cũng đang đi civic 2006 đây, ưu là tiết kiệm nhiên liệu, sửa chữa ko đắt, tăng tốc tốt. Còn khuyết điểm em ghét nhất chữ A, ồn. Chỉ có vậy thôi
Bác chạy AT hay MT? Chạy đường trường và đường TP thì sao?

Hạng B2
4/11/12
115
122
43
Nếu bác ở nội thành thì nên AT, em chạy 1.8AT từ Bình thạnh xuống Nhà bè hàng ngày trung bình 100km/9,5 lit. Civic chạy nội thành hay đường trường đều ok có điều hơi ồn .

Tập Lái
5/6/14
29
8
3
35
Nếu bác ở nội thành thì nên AT, em chạy 1.8AT từ Bình thạnh xuống Nhà bè hàng ngày trung bình 100km/9,5 lit. Civic chạy nội thành hay đường trường đều ok có điều hơi ồn .
uh, em mới mua xe để em test coi được bao nhiêu... em nghĩ chắc cũng cỡ bác nói.