Hạng C
1/8/14
766
615
123
45
Cái màu đỏ là tào lao đó bác, Gồ thỉnh thoảng nó như vậy, khả năng là nó thấy đi thẳng có trạm thu phí nên đề xuất đi vòng.
Hôm đó quyết định phang thẳng vì đo tới đo lui thấy nó dài hơn. Đo vì thắc mắc sao nó chỉ vậy ta ? Mà đi thẳng đâu có thấy trạm thu phí.

Hạng C
22/8/16
555
1.085
93
40
Bác đi lần đầu nên tùy sức chạy + giờ xuất phát + địa điểm xuất phát.
Đi sớm để tránh mất thời gian ra tới cao tốc.
Ngày 1: Em xuất phát 7g sáng - 11g đến Phan Thiết ăn trưa - 3g chiều đến Nha Trang ở Amiana (phía bên kia Nha Trang) để hôm sau đỡ đc 1 chút. Cung đường: Cao tốc - Quốc lộ 1 - Phan Thiết - Bàu Trắng - Phan Rí cửa - Quốc lộ 1 - Cam Ranh - Ven biển - Amiana.
Ngày 2: ăn sáng + tắm biển, 10g xuất phát - 11g30 ăn trưa Tuy Hòa - 6g30 Tp Quảng Ngãi. Cung đường: Amiana - Quốc lộ 1A - Sông Cầu - Quốc lộ 1K (ven biển) - Quy Nhơn - Quốc lộ 1A - Tp Quảng Ngãi.
Mỗi ngày 8 tiếng, 400km, rất thoải mái.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
QL1A.
- Gặp lươn cứng thì 90/60
- Gặp vạch sơn thì 80/50
- Các bảng 60/ zone 60 thì chịu khó đi đúng. (Gần đến Cà Ná, Phan Rang ra Cam ranh, Bình Định ra Quảng Ngãi dễ bị dính).
- Đường tránh thì 80.
Chúc an toàn

Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Em ở Phú Yên mà không biết đoạn ven biển nào chạy từ Phú Yên ra Bình Định ta, anh xem có nhầm không.
QL1D, đoạn tuyến tránh không vào hầm - Bình Phú chạy eo biển 1 lèo là đến ngã 3 Phú Tài BĐ

Tập Lái
9/1/23
2
2
3
43
Đoạn Phú Yên đg xá xg mặt đất chưa anh em? Hay vẫn còn trên cung trăng?
Còn trên sao hỏa bạn nhé. Mình mới đi cách đây 3 tuần, qua trugn tâm TP Tuy Hòa bị sụp, rách lốp dài 6cm, bỏ luôn cái lốp mới đi 1000km

Tập Lái
9/1/23
2
2
3
43
Em ở Phú Yên mà không biết đoạn ven biển nào chạy từ Phú Yên ra Bình Định ta, anh xem có nhầm không.
Đi đường biển: từ khánh hòa ra, đi đường đèo Hải Vân, đến đỉnh đèo thì có đường rẽ bên phải đi xuống hướng biển, theo đường đó bám biển đến TP Tuy Hòa, tiếp tục bám biển ra đến thị trấn Chí Thạnh (chỗ nhà thờ Mằng Lăng) là nhập lại QL1A, né khá nhiều đoạn hỏng đấyl

Hạng B1
29/1/16
70
191
33
54
Đi đường biển: từ khánh hòa ra, đi đường đèo Hải Vân, đến đỉnh đèo thì có đường rẽ bên phải đi xuống hướng biển, theo đường đó bám biển đến TP Tuy Hòa, tiếp tục bám biển ra đến thị trấn Chí Thạnh (chỗ nhà thờ Mằng Lăng) là nhập lại QL1A, né khá nhiều đoạn hỏng đấyl
Mình cũng định đi đường này mà ko biết có ổn ko?Ra Vũng rô rồi đi đường biển.Có bác nào ở PY-QN đi chưa nhỉ?

Hạng C
1/8/14
766
615
123
45
Sao đèo Hải Vân thế bác !?