Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Sau thời gian 10 năm sử dụng gầm thấp gầm cao, tự nhiên giờ em lại thích Sedan cỡ D. Quanh đi quẫn lại chỉ có Mazda 6 2.5 là vừa miếng, vấn đề là em chưa dùng qua Mazda, chỉ có 1 lần lấy chiếc Mazda CX5 2.5 của đứa em đi Phan Thiết.
Lục box Mazda thì không thấy ai đánh giá em này, chỉ có Mazda 3 và CX5. Bác nào đang dùng bản này cho em xin vài lời vàng ngọc ạ.

Xin nhận xét Mazda 6 2018

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Bác tham khảo trên youtube hay trang báo mạng nhiều bài đánh giá mà, từ chuyên gia đến người dùng => nói chung là OK toàn tập. Mình đang dùng bản mới nhất tại VN (2017 vì 2018 chưa về).
Mình sơ qua một số góc độ để bác có cái nhìn tổng quất nhé:
1. Thiết kế ngoài: Ngôn ngử thiết kế của Mazda theo KODO được đánh giá là đẹp nhất trong dòng sedan cỡ D bình dân.
2. Nội thất: Rất đẹp, bác nhìn hình sao thì bên ngoài y trang vậy.
3. Động cơ: Skyactiv => êm ái và tiết kiệm nhiên liệu, mình chạy bản 2.0 đi tp trung bình 9-10l/100km tùy tình trạng giao thông, còn ngoại thành thì chỉ trên dưới 7l/100km.
4. Option: Cái này thì khỏi phải bàn ai cũng biết Mazda tranh bị thừa các tính năng cho người dùng, có những thứ không dùng tới nhiều bác còn muốn bỏ bớt tính năng Istop...
5. Cách âm: một con xe dòng bình dân chúng ta không thể đòi hỏi qua cao ở cách âm, theo mình nhận thấy OK vì là con xe đầu nên mọi thứ mình thấy rất tuyệt, nhưng một số bác nói vẫn ồn...
6. Vài chi tiết nhựa bên ngoài xe thì hơi mỏng, nên nhiều bác chê. Đây thực ra cũng là mục đích của nhà SX nhằm giảm thiểu chấn thương khi xảy ra va chạm.

Bác vô Facebook Mazda 6 Group sẽ có nhiều thông tin hơn đó, nếu bác hỏi sẽ nhận được phản hồi ngay. :)
Đôi lời chia sẻ cùng bác chủ

• Like
Reactions: Appledad
Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Bác tham khảo trên youtube hay trang báo mạng nhiều bài đánh giá mà, từ chuyên gia đến người dùng => nói chung là OK toàn tập. Mình đang dùng bản mới nhất tại VN (2017 vì 2018 chưa về).
Mình sơ qua một số góc độ để bác có cái nhìn tổng quất nhé:
1. Thiết kế ngoài: Ngôn ngử thiết kế của Mazda theo KODO được đánh giá là đẹp nhất trong dòng sedan cỡ D bình dân.
2. Nội thất: Rất đẹp, bác nhìn hình sao thì bên ngoài y trang vậy.
3. Động cơ: Skyactiv => êm ái và tiết kiệm nhiên liệu, mình chạy bản 2.0 đi tp trung bình 9-10l/100km tùy tình trạng giao thông, còn ngoại thành thì chỉ trên dưới 7l/100km.
4. Option: Cái này thì khỏi phải bàn ai cũng biết Mazda tranh bị thừa các tính năng cho người dùng, có những thứ không dùng tới nhiều bác còn muốn bỏ bớt tính năng Istop...
5. Cách âm: một con xe dòng bình dân chúng ta không thể đòi hỏi qua cao ở cách âm, theo mình nhận thấy OK vì là con xe đầu nên mọi thứ mình thấy rất tuyệt, nhưng một số bác nói vẫn ồn...
6. Vài chi tiết nhựa bên ngoài xe thì hơi mỏng, nên nhiều bác chê. Đây thực ra cũng là mục đích của nhà SX nhằm giảm thiểu chấn thương khi xảy ra va chạm.

Bác vô Facebook Mazda 6 Group sẽ có nhiều thông tin hơn đó, nếu bác hỏi sẽ nhận được phản hồi ngay. :)
Đôi lời chia sẻ cùng bác chủ

dme thăng Phong
Cảm ơn bác, nhưng đánh từ ng dùng đối với bản 2.5 FL này em khg thấy

Hạng D
14/1/13
1.768
1.570
113
Sau 2 năm gắn bó với em nó, e rút vài điểm như sau
1. Xăng : ok, e đi đường trường tầm 6l
2. Ngoại thất : đẹp
3. Cách âm : tạm được thôi
4. Động cơ : 2.0 yếu, giờ e chỉ mê mấy con tăng áp, đạp cho sướng
5. Option cũng tạm thôi, phải độ thêm cập lề, tự đóng kính khi tắt máy
6. Đèn : yếu nên phải thêm 2 bi
7. Tệ nhất là dàn nhưa, thua cả xe tàu, e chăm cũng kỹ, mà giờ thấy nó lão hoá nhựa lacang hết trơn
8. Đầu DVD quá tệ, cảm ứng điện trở
Vói tầm giá & phân khúc đó thì M6 là chuẩn rùi. Nhưng có $ e sẽ hướng về mấy dòng thể thao mạnh mẽ hơn.

• Like
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Cảm ơn bác, nhưng đánh từ ng dùng đối với bản 2.5 FL này em khg thấy
Thực ra bản 2.5 là bản cao cấp nhất (xe mình bản 2.0 Pre) cao hơn xe mình hơn 100 củ. Tất nhiên mọi thứ OK hơn rồi chỉ có điều động cơ càng khỏe thì càng tốn nhiên liệu nhé bác.
https://muasamxe.com/danh-gia-mazda6-2017-2-5l-premium/
https://www.youtube.com/watch?v=6t9cR_PtqFg
Trong tầm tiền này không con nào qua được Mazda đâu bác à, bác sài tạm khi nào dư giả hơn thì lên xe Âu là OK rồi. :)

• Like