Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
koonjang nói:
+ Hỗ trợ đổ dốc: Cần thiết khi ra vào hầm của các building

+ Hỗ trợ đi đường trơn trượt: Nếu bác chạy 60-80kmh trên đường quốc lộ trong trời mưa lớn thì bác thấy tính năng này lợi hại thế nào.
Chuẩn....chưa cần chỉnh đấy Bác.
Xe Em đi công tác ở tỉnh Em biết,mặc dù lâu lâu mới đi nhưng thiếu một món là thiếu đi sự tự tin rồi.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.197
113
Mr Fil nói:
koonjang nói:

+ Hỗ trợ đi đường trơn trượt: Nếu bác chạy 60-80kmh trên đường quốc lộ trong trời mưa lớn thì bác thấy tính năng này lợi hại thế nào.
Xe Em đi công tác ở tỉnh Em biết,mặc dù lâu lâu mới đi nhưng thiếu một món là thiếu đi sự tự tin rồi.
Ở VN có 1 nghịch lý là đa số các bạn sale không lái xe hoặc ít khi lái xe nên thường nhận xét rất chủ quan. Chịu thôi

koonjang nói:
Mr Fil nói:
koonjang nói:

Ở VN có 1 nghịch lý là đa số các bạn sale không lái xe hoặc ít khi lái xe nên thường nhận xét rất chủ quan. Chịu thôi
Bác nói chính xác quá. dựa trên thông số là chính ạ

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Em mua xe ít khi hỏi các chú Seo,phải leo lên loại xe đấy chạy ít nhất một khoảng thời gian trong các điều kiện.Tuy nhiên cũng phải xét về túi tiền để quyết định.
Hơi đâu mà nghe mấy chú ấy ca bài ca con cá,nhiều chú còn chẳng biết chạy xe làm sao biết về kỹ thuật và những ưu/khuyết mà cũng bày đặt tư vấn lung tung.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.197
113
Nhân tiện cho em tham khảo, có 2 tính năng ở Tucson nhập mà em thấy không hỗ trợ nhiều, tất nhiên có thì tốt, dể nổ với gái

+ Cảm biến mưa tự động: Theo lý thuyết thì tự động gạt khi có mưa, mưa càng to thì gạt càng nhanh, nhưng thực tế thì việc có gạt mưa hay không và tốc độ gạt thế nào là do người lái xe quyết định

+ Cảm biến đèn tự động: Tối thì bật đèn, sáng thì tự động tắt. Tương tự như trên em cũng chẳng hiểu để làm gì, chẳng lẽ người lái không biết bật

Tucson nhiều options quá, để em lọ mọ tìm hiểu tiếp

Hạng D
14/5/08
2.536
21.197
113
zeus2212 nói:
em khuyên bác chủ thớt ngó wa con Kia Sportage nữa! Bề ngoài đẹp hơn hẳn con này và hệ thống lò xo cũng tốt hơn! Nó đc vote la Car of the year 2010 bên Úc đó các bác!

http://smh.drive.com.au/car-of-the-year/drive-car-of-the-year-best-suv-under-40000-20101123-184kw.html
Thằng SportAge này với Tucson là 2 anh em cùng cha khác ông nội, chỉ khác duy nhất hình dáng bên ngoài, xài chung khung gầm, động cơ và rất nhiều Options (cùng hãng sx, cùng cách vận hành)

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
koonjang nói:
Nhân tiện cho em tham khảo, có 2 tính năng ở Tucson nhập mà em thấy không hỗ trợ nhiều, tất nhiên có thì tốt, dể nổ với gái

+ Cảm biến mưa tự động: Theo lý thuyết thì tự động gạt khi có mưa, mưa càng to thì gạt càng nhanh, nhưng thực tế thì việc có gạt mưa hay không và tốc độ gạt thế nào là do người lái xe quyết định

+ Cảm biến đèn tự động: Tối thì bật đèn, sáng thì tự động tắt. Tương tự như trên em cũng chẳng hiểu để làm gì, chẳng lẽ người lái không biết bật

Tucson nhiều options quá, để em lọ mọ tìm hiểu tiếp
Trả lời Bác từng phát một nè.
1,Nó tự động gạt theo chu trình,nhưng chúng ta vẫn can thiệp theo mức trên tay gạt tại volăng(volume)
2,Nếu khi bác từ ngoài vào hầm của toà nhà hoặc hầm đường bộ thì Bác phải bật đèn sáng hoặc đôi khi Bác quên khi đi trên đường có mức sáng vừa đủ(điều này nhiều người quên khi đi trên đường đô thị).
Cứ tự động là sướng rồi.

Hạng B2
4/11/10
151
3
18
Các Bác cho em hỏi tí là sao em thấy Tucson mới (2010,2011) có loại thì chữ Tucson nằm bên trái còn có loại thì nằm bên phải. Không biết có phân biệt gì không?(vd: đời, máy xăng máy dầu,option...).
Xin cảm ơn các Bác.