Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
13/8/07
1.545
3.431
113
koon1 nói:
MINHSUZUKI nói:
Khu Q1 thì làm sao vướng zậy bác ? Bác chủ khu Bình Lợi thì em khg nói .
@Bác chủ :có bài báo nói về khu BL rồi lỗi nhiều khi nằm ở CDT bác ợ .
Theo lời nó kể thì nhà nó nằm trong khu vực bảo tổn cảnh quan gì gì đó, trước nhà nó là biệt thự 600m2 từ đời ông bả, sau nay cắt ra 3 sổ riêng cho 3 người con, giờ nhà nó muốn xây trên phần 200m2 riêng của mình thì vướng quy hoạch biệt thự. Chi tiết thì em không rõ, chỉ biết là pendinggggggggggggggggggggg
cái của em cũng bị vướng quy hoạch 1/500 chỉ cho xây tối đa 3 tầng (1 trệt 2 lầu)..... mà nhảm cái là nguyên khu xây 1 trệt 3-4 lầu hết rồi, còn có cái nhà em và nhà đối diện là cấp 4 thôi... k hiểu quy hoạch kiểu gì.... tréo ngoe

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Có thông tin gì mới về vụ cấp phép xây dựng chưa các bác ơi? Kiểu này mà trễ thì chắc là em tiến hành làm lễ động thổ xong nằm chờ vậy vì đầu tháng sau đến ngày rồi á . Chán thật :-(((

Tập Lái
6/10/11
6
0
1
Mình cũng nên chủ động do ngày tháng năm tốt => chờ đợi tý. Thông tin là BXD hoãn hiệu lực tới 01/7/13 nhưng không biết các Bố làm sao đây. Thật là buồn cười quá " mỗi nơi mỗi kiểu" => hành là chính, chứ thuận lợi CHÓ gì.. cứ kiểu này không biết đất nước đi về đâu ?

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Hồi trước dễ lắm mà , em mua của Kim Sơn rồi nó cấp giấy phép luôn đem về nộp vào Phường là làm vô tư
Bây giờ sao mà rắc rối hành dân quá

Hạng D
13/8/07
1.545
3.431
113
vsp74 nói:
Có thông tin gì mới về vụ cấp phép xây dựng chưa các bác ơi? Kiểu này mà trễ thì chắc là em tiến hành làm lễ động thổ xong nằm chờ vậy vì đầu tháng sau đến ngày rồi á . Chán thật :-(((
em cũng đang bị giống bác luôn nè:
1. tới ngày chắc động thổ xong lại nằm chờ
2. GPXD chưa có nên phần thiết kế cũng phải chờ GPXD rồi mới gút lại.....

Hạng C
1/4/06
863
95
43
bác michau83 đang chuẩn bị xây ở khu nào vậy ? Bên em thì lộ giới và các chỉ số về xây dựng thì công ty chủ đầu tư đã cấp rồi. Nhưng giờ vướng vụ 64 nên cũng ghê chưa dám làm vì sợ nó lại thay đổi 180 độ so với trước thì chắc chết quá.
Có gì mới bác thông báo cho mọi người biết với nhá .

Hạng D
13/8/07
1.545
3.431
113
Dạ em ở quận 10 khu dân cũ tưởng chả bị ảnh hưởng gì mà cuối cùng trớt quớt

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
Cái này y chang nhà bà già em bác ợ , nhưng đc cái khu em không dính bt bảo tồn . Chỉ có cách xin thỏa thuận bên Sở QHKT nếu được xong đem kèm xin phép lúc trước em làm thế.Mà cái này cũng tréo cẳng ngỗng vì SỞ QHKT chả bao giờ thỏa thuận cho nhà phố cả ,phải nhờ vả tùm lum

NSA confirmed
Hạng B2
26/9/12
167
683
93
Flam
PhuHoang SG nói:
Tôi có mua 01 nền đất dự án trong khu dân cư Bình Hoà, P13, Q. Bình Thạnh cách đây mấy năm. Năm nay muốn triển khai xây dựng (vì là được năm tốt) thì lại thấy vướng Nghị định 64. Không hiểu hiện nay QLĐT Bình Thạnh đã triển khai cấp phép chưa theo TT10 đã hướng dẫn. Xin cho hỏi Bác nào đã và đang làm giấy phép chỉ giáo giúp Tôi (Hoặc nên làm như thế nào ?) Xin chân thành cảm ơn!
Khu vực bác mua có 02 dự án:
1. khu nhà ở Bình Hòa (chủ đầu tư Cty đầu tư XD Tân Thuận)
2.Khu dân cư đô thị Bình Hòa (chủ đầu tư Cty Đại Phúc)
bác nằm ở vị trí nào em tư vấn thêm !

Tập Lái
6/10/11
6
0
1
cam on Bac NSA. Nen dat minh mua la cua du an nen da co quy hoach, chi viec xay theo quy dinh da phe duyet. (khu 13,6 ha)Cac nen ben cach da xay gan het, do minh chua duoc ngay thang nen nay bi vuong. Mua tu CDT co hop dong, bien ban ban giao nen . Chu khong phai dat chua quy hoach. (Cho xin loi vi font chu).

Status
Không mở trả lời sau này.