Tập Lái
22/8/18
12
2
3
36
Chào các bác

Em đang học bằng lái B2 và chuẩn bị học đến giai đoạn chạy 810km DAT (em học ở Sài gòn ạ). Các bác làm ơn cho em hỏi là em nên nhờ thầy lên lịch học DAT chia thành mấy buổi và đi các cung đường nào để có thể lên trình tay lái thực tế được nhiều nhất vậy ạ (kiểu như bao nhiêu cao tốc, bao nhiêu đường đông người kẹt xe, đường dốc…).

Em các ơn các bác nhiều ạ

• Like
Reactions: VitaraV6
Tập Lái
17/8/17
2
12
3
38
chào bạn, theo mình bạn cứ chủ động hỏi và đề xuất với thầy dạy DAT của bạn. Mình mới lấy bằng B2 cuối tháng 12/2022 thì phần DAT hoàn toàn do thầy lên kế hoạch và sắp xếp (cung đường, số KM đi mỗi buổi và các kỹ năng trong quá trình chạy DAT). Còn học buổi nào thì mình đã đăng ký học cố định ngày chủ nhật rồi, lâu lâu thầy kẹt thì thầy sắp xếp đi một buổi trong tuần. Mỗi buổi thường bắt đầu từ 8-9h sáng đến khoảng 2-3h chiều.

Tập Lái
22/8/18
12
2
3
36
chào bạn, theo mình bạn cứ chủ động hỏi và đề xuất với thầy dạy DAT của bạn. Mình mới lấy bằng B2 cuối tháng 12/2022 thì phần DAT hoàn toàn do thầy lên kế hoạch và sắp xếp (cung đường, số KM đi mỗi buổi và các kỹ năng trong quá trình chạy DAT). Còn học buổi nào thì mình đã đăng ký học cố định ngày chủ nhật rồi, lâu lâu thầy kẹt thì thầy sắp xếp đi một buổi trong tuần. Mỗi buổi thường bắt đầu từ 8-9h sáng đến khoảng 2-3h chiều.
vâng em thấy các thầy thường hay sắp sếp cho đi tuyến kiểu như cần thơ mà em nghĩ chạy 1 kiểu như vậy không thực hành được nhiều tình huống nên tham khảo thêm các bác học thế nào ạ

• Like
Tập Lái
17/8/17
2
12
3
38
hồi học DAT thì thầy mình cho chạy 2 bữa trong khu công nghiệp đường rộng và vắng. Sau đó cho chạy ra quốc lộ 13 đoạn tầm 20km và làm mấy vòng như vậy. Theo mình thấy học đường trường chủ yếu tập chạy chung với các loại phương tiện khác (ô tô, xe máy) và học cách nhận định+ xử lý các tình huống trên đường. Với mình thì học DAT như vậy rất hữu ích, lấy bằng xong mình tự tin làm luôn 2 chuyến đi Hồ Tràm và Phan Thiết.

Tập Lái
6/7/22
30
39
18
bác cứ chạy trong thành phố 3 4 buổi đường đông rồi làm 1 chuyến đi đà lạt là lên tay ngay :D

• Like