Tags
xc40
Tập Lái
30/3/19
9
11
4
32
Như tiêu đề, hôm qua mình có đi mua xe volvo xc40 tại TPHCM thấy rằng đã có rất nhiều chiếc XC40 đang tập kết ở xưởng để PDI chờ giao cho khách hàng. Điều đó chứng minh rằng đã có rất nhiều anh em trong nước đã, đang, và sẽ mua chiếc xe XC40 này cũng như sẽ quan tâm đến dòng xe mệnh danh là an toàn nhất châu âu này.
Theo tìm hiểu trên mạng hiện chưa có hội nhóm nào về XC40 để anh em có thể kết nối giao lưu cũng như tìm hiểu về dòng xe này. Vì vậy chưa ai làm nên mình xin phép được đứng ra thành lập hội xe volvo XC40 tại Việt Nam để anh em có thể giao lưu, trao đổi về mọi thứ liên quan đến chiếc xe mới đối với thị trường Việt Nam này.
Mọi người tham gia xin để lại thông tin để anh em có thể chào nhau trước lạ sau quen.
Hiện mình cũng mới tạo 01 nhóm trên trang FB của mình để anh em kết nối với nhau dễ dàng hơn.
Xin cảm ơn các bạn, anh chị em trong cả nước đã xem qua thư ngỏ này của mình.
Chúc anh em một buổi chiều Vui vẻ.

Hạng B1
15/6/09
51
20
8
Em cũng dự định mua 1 chiếc, nhưng chưa có thông tin gì từ người đã sử dụng qua nên chưa dám mua luôn. Không biết có phụ tùng nào của China ở trong đó ko nữa?. Và chi phí bảo dưỡng cho nó thế nào?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: phanlethai
Tập Lái
30/3/19
9
11
4
32
Em cũng dự định mua 1 chiếc, nhưng chưa có thông tin gì từ người đã sử dụng qua nên chưa dám mua luôn. Không biết có phụ tùng nào của China ở trong đó ko nữa?. Và chi phí bảo dưỡng cho nó thế nào?
sau khi chạy thử 2 ngày thì mình thấy rất xứng đáng trong tầm giá. Các bộ phận sx ở thụy diển, chuyển qua malay ráp để lách thuế rồi nhập nguyên chiếc về VN nên bạn yên tâm về chất lượng nhé. Bao chắc chắn. Cảm giác lái quá tốt. Điểm mình thấy chưa được ưng nhất đó là khi chạy qua những con đường nhiều đá dăm thì tiếng lốp khá rõ so với mec glc. Còn lại không có gì phàn nàn trong tầm giá 1ty 9 lăn bánh bạn à. Còn b quan tâm thêm điều gì thì cùng trao đổi để chọn được 1 chiếc xe ưng ý nhé

• Like
Reactions: nam_72
Hạng B1
15/6/09
51
20
8
sau khi chạy thử 2 ngày thì mình thấy rất xứng đáng trong tầm giá. Các bộ phận sx ở thụy diển, chuyển qua malay ráp để lách thuế rồi nhập nguyên chiếc về VN nên bạn yên tâm về chất lượng nhé. Bao chắc chắn. Cảm giác lái quá tốt. Điểm mình thấy chưa được ưng nhất đó là khi chạy qua những con đường nhiều đá dăm thì tiếng lốp khá rõ so với mec glc. Còn lại không có gì phàn nàn trong tầm giá 1ty 9 lăn bánh bạn à. Còn b quan tâm thêm điều gì thì cùng trao đổi để chọn được 1 chiếc xe ưng ý nhé
Không biết bên trong có bộ phận nào TQ sản xuất ko ah?

Hạng B1
5/7/16
61
36
18
39
Cảnh báo điểm mù trên xe mình chỉ nháy đèn ko có tiếng là làm sao vậy các bác?Mình đã bật Blis rồi,xe mình xc40

• Like
Reactions: phanlethai
Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
em đang tăm tia XC90 và Mer nhưng thấy nhiều bác Mer chê XC quá, nên lăn tăn. Các bác nào đang đi cho em xin thêm thông tin chia sẻ nha. Năm sau được mùa cưới em luôn. :) đa tạ mí anh.