Hạng D
29/3/17
1.404
11.150
113
Máy bay cánh quạt đi có ổn áp o các a? Có con nhỏ có nên đi o???

Hạng D
29/3/17
1.404
11.150
113
Sân bay Cỏ ống nhỏ quá nên chỉ có ATR72 cánh quạt. Nói chung hơi ồn, nhưng thời gian bay từ Saigon rất ngắn, trẻ em đi vô tư
Trước đây có Air Mekong tốt hơn, bay Bombardier CRJ900 phản lực nhưng giờ phá sản rồi.
View attachment 2054586
Ý e là côn đảo tâm linh quá thì trẻ nhỏ đi có vđ gì o đó bác....???

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Ý e là côn đảo tâm linh quá thì trẻ nhỏ đi có vđ gì o đó bác....???
Tâm linh thì nữa đêm vào nghĩa trang Hàng dương thăm mộ VTS, nghe thiên hạ đồn linh thiêng gì đó.
Còn nhà em ra Côn đảo chỉ để nghỉ dưỡng, bơi lặn biển do đảo nhỏ hiền hoà, không đông đúc như Nhatrang và Phú quốc, chứ không quan tâm gì đến chuyện tâm linh các ngôi mô hay nhà tù cũ.

Hạng B2
6/12/14
454
1.941
93
Đi Côn Đảo có thể đi bằng máy bay trực thăng từ sân bay Vũng Tàu, giá đâu hơn 2tr/vé

Hạng F
16/7/15
6.295
25.106
113
phù hợp với du lịch kiểu phượt; bao đẹp; biển trong xanh,...
giá cả có hơi cao hơn so với đất liền;
nên đi vào dịp hè (tháng 4-5-6), giờ đang mưa bão ra đó quéo luôn...

Xin review du lịch Côn Đảo từ các bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/2/15
1.164
458
63
40
Sài Gòn
Bạn nên để qua tết hãy đi, mùa này nhiều bão biển động.
Có nhiều cách để đến Côn đảo.
  • Đi tàu hàng từ cảng Cát Lở t/g khoảng 10-12 tiếng giá vé khoảng 200k. (lưu ý người có sức khỏe tốt) - Mình đã đi tàu này, ngủ hết 1 đêm trên tàu, khá mệt.
  • Đi tàu cao tốc từ Vũng Tàu - Côn Đảo khoảng 4h là tới giá 660k ngày thường, 880k ngày 6,7,CN.
  • Nếu kinh phí tốt thì đi máy bay 1h là tới giá khoảng 1,7tr/chiều.
Khách sạn thì trên đường Tôn Đức Thắng có nhiều ks giá rẻ khoảng 400k, còn nhiều tiền thí vào Côn Đảo Resort, ks Sài Gòn Côn Đảo.

Muốn ăn hải sản thì bạn ra Cảng Bến Đầm đi ra bè ăn hải sản cho tươi, thích thì có thể nhảy xuống tắm rồi lên ăn, nước ở đay khám trong. Giá thì ở đây ko rẻ, có thể còn cao hơn đất liền. Hoặc bạn ra chợ đêm ăn cũng được, mình cũng ăn mấy bữa ở đây. Còn mấy nhà hàng thì thấy có Quan Tri Kỷ thì đông nhất,mình cũng có vào, thấy món ăn cũng bình thường, kêu món hơi bị lâu, lên ăn xong một món mình tính tiền ra về và ko quay lại.

Bãi tắm thì có bãi Nhát và Bạ Đầm Trầu là đẹp nhất.

Các điểm vui chơi: Thăm nhà tù, lên miếu An hải, thăm mộ chị Sáu, hồ sen... nói chung cũng ít hihi

Đảo nhỏ nên bạn chơi chỉ một ngày là hết chỗ đi.
Còn tour đi hòn Bảy cạnh thì mình chưa đi, do mình đi trúng màu biển động, tàu ko đi được.

Chúc bạn chuyến đi vui vẻ!
Tks bạn

Hạng B2
24/7/17
139
98
43
Em từng đi Côn Đảo hồi 7/2016, do đi theo diện văn hóa Cty nên đi tàu nằm mất tầm 9 tiếng từ cảng Cát Lở ở Vũng Tàu đến đảo, khá là phê! Nếu bác ko bị say sóng thì đi bằng tàu khá thú vị và giá rất rẻ, chỉ 150k/vé còn nếu tài chính thoải mái hơn thì nên đi máy bay vừa khỏe vừa tiết kiệm thời gian.
Ấn tượng đầu tiên khi đặt chân xuống tàu là Vịnh Bến Đầm siêu đẹp bác ạ! Hôm em đi trên đảo có mưa lất phất, trời chuyển nhẹ, khung cảnh xung quanh hùng vĩ và tàu thuyền tấp nập đủ màu làm em như lạc vào những thước phim đảo hải tặc hay xem hồi nhỏ ấy! Ấn tượng cực kỳ :rolleyes:

Đi Côn Đảo em mê nhất vẫn là không khí yên bình và trong lành nơi đây, người dân trên đảo cắm hẳn chìa khóa trong xe vào nhà ngủ mà chẳng lo lắng bị mất trộm, những chú chó cũng thản nhiên nằm lăn ra giữa đường mà ko lo xe cộ, ko lo trộm chó. Điểm đặc sắc nhất vẫn là các di tích nhà tù lịch sử, rất hay, rất chân thật! Và cũng đừng quên lặn biển ngắm san hô ở Bảy Cạnh, nước biển cực kỳ trong xanh và thiên nhiên thì hùng vĩ còn nguyên sơ rất nhiều! Hải sản thì tươi roi rói, cũng đa dạng hàng quán để lựa chọn, bác muốn vào nhà hàng hoặc quán ốc ven đường đều được.

Một góc di tích lịch sử nhà tù

Do đi trùng tháng tưởng niệm nên buổi tối đã có lễ thắp nến tưởng niệm Thương binh liệt sỹ rất ý nghĩa

Người dân cũng thân thiện và nhiệt tình, tụi em thuê xe máy để đi tham quan đảo, khi đi đổ xăng định đổ đầy bình thì chị ở trạm xăng cũng nhiệt tình nói thẳng "anh chị đổ 30k thôi, đảo này đi tầm 30p là hết đổ chi nhiều, phí lắm" haha, dễ thương thiệt sự :p

Em ấn tượng mãi lần đi ấy, rất mong có dịp lại được ghé thăm hòn đảo xinh đẹp này! Chúc bác có 1 chuyến đi thật thú vị nhen, đây là điểm đến rất đáng đi ạ :D

Attachments