Hạng B1
16/8/14
51
10
10
35
Xin review du lịch Côn Đảo từ các bác

Em thích biển đảo hơn núi rừng nên khi đi du lịch, thường sẽ cảm thấy thỏa mãn hơn khi tới biển. Lần này em muốn đi Côn Đảo.

Anh em có thể cho em xin mấy review về việc ăn uống, ngủ nghỉ, đi lại ở đây được không?

Đi chơi em ngại nhất là chặt chém xong chất lượng dịch vụ thì tệ ấy.

• Like
Reactions: anhanhcbr1000rr
Tập Lái
3/12/18
34
42
18
37
Bạn nên để qua tết hãy đi, mùa này nhiều bão biển động.
Có nhiều cách để đến Côn đảo.
  • Đi tàu hàng từ cảng Cát Lở t/g khoảng 10-12 tiếng giá vé khoảng 200k. (lưu ý người có sức khỏe tốt) - Mình đã đi tàu này, ngủ hết 1 đêm trên tàu, khá mệt.
  • Đi tàu cao tốc từ Vũng Tàu - Côn Đảo khoảng 4h là tới giá 660k ngày thường, 880k ngày 6,7,CN.
  • Nếu kinh phí tốt thì đi máy bay 1h là tới giá khoảng 1,7tr/chiều.
Khách sạn thì trên đường Tôn Đức Thắng có nhiều ks giá rẻ khoảng 400k, còn nhiều tiền thí vào Côn Đảo Resort, ks Sài Gòn Côn Đảo.

Muốn ăn hải sản thì bạn ra Cảng Bến Đầm đi ra bè ăn hải sản cho tươi, thích thì có thể nhảy xuống tắm rồi lên ăn, nước ở đay khám trong. Giá thì ở đây ko rẻ, có thể còn cao hơn đất liền. Hoặc bạn ra chợ đêm ăn cũng được, mình cũng ăn mấy bữa ở đây. Còn mấy nhà hàng thì thấy có Quan Tri Kỷ thì đông nhất,mình cũng có vào, thấy món ăn cũng bình thường, kêu món hơi bị lâu, lên ăn xong một món mình tính tiền ra về và ko quay lại.

Bãi tắm thì có bãi Nhát và Bạ Đầm Trầu là đẹp nhất.

Các điểm vui chơi: Thăm nhà tù, lên miếu An hải, thăm mộ chị Sáu, hồ sen... nói chung cũng ít hihi

Đảo nhỏ nên bạn chơi chỉ một ngày là hết chỗ đi.
Còn tour đi hòn Bảy cạnh thì mình chưa đi, do mình đi trúng màu biển động, tàu ko đi được.

Chúc bạn chuyến đi vui vẻ!

Hạng B2
4/9/15
172
65
28
47
Em thích biển đảo hơn núi rừng nên khi đi du lịch, thường sẽ cảm thấy thỏa mãn hơn khi tới biển. Lần này em muốn đi Côn Đảo. Anh em có thể cho em xin mấy review về việc ăn uống, ngủ nghỉ, đi lại ở đây được không? Đi chơi em ngại nhất là chặt chém xong chất lượng dịch vụ thì tệ ấy.
Hi bạn
  • Khách sạn ở Côn đảo nếu ngân sách cao thì bạn chọn Côn Đảo resort, Sài gòn Côn đảo hay Tân Sơn Nhất resort nhé. Nếu ngân sách thấp hơn thì qua nhà nghỉ như Anh Đào, Sea Cabana, ATS..
  • Về đi lại trên đảo: gần như mình thấy mọi người đều tự thuê xe máy nhen, đường cũng vắng và dễ đi nên bạn thuê xe để tiện tham quan hén
  • Về ăn uống:
+ Nhà hàng Thu Ba số 7 Võ Thị Sáu hay quán ăn gia đình khu 5 đường Trần Phú
Lưu ý khi ăn uống ở Côn Đảo là một số món hải sản theo mùa sẽ ngon hơn (cụ thể bạn hỏi người dân tại đây), giá hoa quả trên đảo khá đắt vì hầu hết chuyển từ ngoài đất liền vào. Nơi đây tuy là vùng biển đảo nhưng ăn uống hải sản cũng không hề rẻ hơn trong đất liền chút nào bởi vì hải sản phục vụ trên đảo chủ yếu là do người dân trên đảo đánh bắt mang về mà ngư dân ở đây cũng không nhiều, nếu trời có mưa to bão lớn thì ngư dân không thể ra khơi được.
Chúc bạn sẽ có chuyến đi vui vẻ

Tập Lái
11/9/09
16
0
0
Đẹp, nhưng cái gì cũng đắt, chuẩn bị nhiều tiền đi côn đảo mới vui

Hạng D
23/10/18
1.108
22.710
113
40
Đi Côn Đảo chủ yếu là bạn làm Kinh doanh, nhuốm 1 chút tâm linh đi mới hợp. Chiều bay từ SG ra Côn Đảo nghỉ ngơi ăn uống, tối 12h mua trái cây ra mộ chị 6 thắp nhang khấn bái rồi về lại ks ngủ, 9h dậy ăn sáng Cafe trả phòng rồi ra sân bay về lại SG! 2 lần mình đi đều vậy không có gì đặc sắc. Ah có 1 điều là đường từ sân bay côn đảo về trung tâm rất đẹp!

• Like
Reactions: btpaul and sonofer
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Côn đảo nhỏ xíu nên book vé máy bay hoặc tàu cao tốc từ VT ra, thuê xe máy chạy vòng khám phá đảo là ổn.
Nếu có điều kiện, ở 1 đêm Sixsenses bãi Đất dốc (nơi Angelina Jolie từng nghỉ) tuyệt vời, hoặc resort Poulo Condor dạng boutique bên Cỏ ống đường ra sân bay.
Ăn uống, nhất là hải sản thật ra giá cao và chế biến không ngon như Saigon, khá nhiều quán, không chặt chém như VT hay NT. Tối lang thang ghé cafe Côn Đảo, ngồi ngoài trời ngắm cầu tàu 914 cũng là cái thú.
Bãi tốt nhất là Đầm trầu ngay đầu sân bay, bãi Nhát thường toàn là đá khi triều xuống hiện ra bãi cát rất đẹp hoàng hôn ở đây ngắm đỉnh Tình yêu tuyệt vời. Thích trekking thì bằng rừng ra bãi đá ông Đụng, nếu hên sẽ gặp tây ba lô tắm tiên (do khá vắng)
Nếu biển tốt, thuê ca nô ra đảo Bảy Cạnh, đi dọc bờ cạn ngắm rừng nguyên sinh, xong ra tàu bơi hoặc lặn, biển rất đẹp.
Bãi Nhát hoàng hôn nhìn về đỉnh Tình yêu

Bãi Đầm trầu khi máy bay sắp hạ cánh

Bãi Đầm trầu ngay đầu sân bay

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
29/10/17
819
3.781
93
Biên Hòa
Em đang ở trên đảo nè bác :), Nói tổng quan thì côn đảo khá là yên bình, thơ mộng khách phần lớn là du lịch tâm linh nên tăng đột biến những ngày rằm hoặc cuối tháng, ăn uống trên đảo thì không có chặt chém, giá hơi cao vì chi phí ngoài này khá đắt đỏ, dịch vụ lưu trú cũng đầy đủ, từ mini hotel, home stay tới khách sạn cao cấp, tùy vào nhu cầu của bác, di chuyển trên đảo chủ yếu xe honda hoặc buýt điện, vì đảo nhỏ và giao thông ít nên hoda để khám phá là hợp lý nhất, dịch vụ ngoài này ko được như những nơi du lịch phát triển, Tốt nhất là bác lên lịch tự đi khám phá và trãi nghiệm là tốt nhất và điều đặc biệt quan trọng là xem trước thời tiết trước khi ra đảo nhen bác, mùa biển động là khỏi đi đâu...hihi.

Hạng C
29/10/17
819
3.781
93
Biên Hòa
Côn đảo nhỏ xíu nên book vé máy bay hoặc tàu cao tốc từ VT ra, thuê xe máy chạy vòng khám phá đảo là ổn.
Nếu có điều kiện, ở 1 đêm Sixsenses bãi Đất dốc (nơi Angelina Jolie từng nghỉ) tuyệt vời, hoặc resort Poulo Condor dạng boutique bên Cỏ ống đường ra sân bay.
Ăn uống, nhất là hải sản thật ra giá cao và chế biến không ngon như Saigon, khá nhiều quán, không chặt chém như VT hay NT. Tối lang thang ghé cafe Côn Đảo, ngồi ngoài trời ngắm cầu tàu 914 cũng là cái thú.
Bãi tốt nhất là Đầm trầu ngay đầu sân bay, bãi Nhát thường toàn là đá khi triều xuống hiện ra bãi cát rất đẹp hoàng hôn ở đây ngắm đỉnh Tình yêu tuyệt vời. Thích trekking thì bằng rừng ra bãi đá ông Đụng, nếu hên sẽ gặp tây ba lô tắm tiên (do khá vắng)
Nếu biển tốt, thuê ca nô ra đảo Bảy Cạnh, đi dọc bờ cạn ngắm rừng nguyên sinh, xong ra tàu bơi hoặc lặn, biển rất đẹp.
;) chắc bác làm trong sixsense

• Sad
Reactions: suti1214