Hạng C
5/5/16
617
979
93
Côn Đảo là tour tâm linh, đi 1 lần cho biết
Nói chung là đảo đẹp, nhưng vắng, buồn, thiếu nhiều dv, tối sau 19h đêm chỉ có rút vào phòng ngủ! Đilanh quanh đảo khuya ko chừng gặp "mấy anh chiến sỹ" ! Hichic
Thăm nghia trang Hàn Dương, mộ chị Sáu, khu tua Côn Đảo, Chuồng Cọp, ra bãi tàu Không Số..
Xuống Côn Đảo cái là "âm khí" đầy! (Theo tư liệu ls thì còn mấy nghìn sương cốt nằm dưới lòng đất đảo!(cho nên âm khí là vậy)
Không nên cho trẻ nhỏ đi!

Hạng D
30/12/18
1.371
29.959
193
33
Côn Đảo là tour tâm linh, đi 1 lần cho biết
Nói chung là đảo đẹp, nhưng vắng, buồn, thiếu nhiều dv, tối sau 19h đêm chỉ có rút vào phòng ngủ! Đilanh quanh đảo khuya ko chừng gặp "mấy anh chiến sỹ" ! Hichic
Thăm nghia trang Hàn Dương, mộ chị Sáu, khu tua Côn Đảo, Chuồng Cọp, ra bãi tàu Không Số..
Xuống Côn Đảo cái là "âm khí" đầy! (Theo tư liệu ls thì còn mấy nghìn sương cốt nằm dưới lòng đất đảo!(cho nên âm khí là vậy)
Không nên cho trẻ nhỏ đi!
Vì đẹp buồn nên mỗi năm em ra ngoài đó tầm 1,2 tuần tự kỉ ngoài đó.

Tập Lái
11/6/17
31
42
18
46
Đi Côn Đảo em mê nhất vẫn là không khí yên bình và trong lành nơi đây, người dân trên đảo cắm hẳn chìa khóa trong xe vào nhà ngủ mà chẳng lo lắng bị mất trộm, những chú chó cũng thản nhiên nằm lăn ra giữa đường mà ko lo xe cộ, ko lo trộm chó.
Mình đi xong, về chỉ rút lại 1 câu ngắn gọn thế này: Côn Đảo yên bình đến nỗi mấy con chó (con chó thật nhé, không ẩn dụ gì đâu) ngoài đó chỉ có việc được sinh ra, lớn lên và chết già, ngoài ra không lo bị trộm, bị thịt, bị tai nạn gì hết!

Hạng B1
18/10/19
68
18
8
33
Thành phố Hà Nội
Em ở Côn đảo gần 8 năm, cái nick chỉ là do trước đây ở nhà rất mê Six Senses- cứ hè là đến nghỉ dưỡng (Côn đảo hoặc Ninh Vân- Nhatrang)
Đi ca nô ra Bảy Cạnh là đi nhờ người quen công tác bên vườn QG Côn đảo.
Nhất bác nhỉ

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Vì đẹp buồn nên mỗi năm em ra ngoài đó tầm 1,2 tuần tự kỉ ngoài đó.
Trời.... Anh đến quỳ với em.... Nó buồn thiệt mà em "ở ẩn, tự kỷ cả tuần" ! Chắc ngoài đó độ người, ko độ ta! Kkk
Kỳ trước đi có đi thăm mộ chị 6, đang đứng xung quanh nhiều người, bỗng thấy có 1 anh công chức, quần áo bảnh bao 1 tay cầm 1 đt, cái đt còn lại đặt lên mộ sát lư hương, vừa tự bấm gọi 2 cái cho nhau, vừa lâm râm "xin chị 6" cho em số đt này làm ăn được. Pó tay với cha công chức!
Xong.. Chưa hết... Cha này vừa xong "bài khấn" lui ra, thì đến "1 chị lên đồng" , ăn mặc như hát bội nhảy vào khấn, xin chị nhập vào em lúc em cần! Pó tay toàn tập với hủ tục mê tín....

Hạng B2
24/7/17
139
98
43
Trời.... Anh đến quỳ với em.... Nó buồn thiệt mà em "ở ẩn, tự kỷ cả tuần" ! Chắc ngoài đó độ người, ko độ ta! Kkk
Kỳ trước đi có đi thăm mộ chị 6, đang đứng xung quanh nhiều người, bỗng thấy có 1 anh công chức, quần áo bảnh bao 1 tay cầm 1 đt, cái đt còn lại đặt lên mộ sát lư hương, vừa tự bấm gọi 2 cái cho nhau, vừa lâm râm "xin chị 6" cho em số đt này làm ăn được. Pó tay với cha công chức!
Xong.. Chưa hết... Cha này vừa xong "bài khấn" lui ra, thì đến "1 chị lên đồng" , ăn mặc như hát bội nhảy vào khấn, xin chị nhập vào em lúc em cần! Pó tay toàn tập với hủ tục mê tín....
Đáng sợ thiệt sự! Đợt em đi cũng thấy mọi ng bao quanh mộ Chị Sáu cực kỳ ồn ào, ngập đầy nhang khói thở ko nổi, mà hình như ngày nào cũng vậy, đợt em là trùng dịp Thương binh liệt sỹ nữa càng đông đúc hơn. Ta nói chỉ thấy....thương Chị và các anh chiến sỹ đang yên nghỉ gần đó, mọi người nói là đi viếng tưởng niệm, tri ân nhưng thật ra hơn một nửa đến viếng đều có mục đích riêng cả, mà cứ ngày qua ngày năm qua năm, thật sự em không hiểu nổi Chị và các anh làm sao mà "yên nghỉ" cho nổi... :(

Hạng D
30/12/18
1.371
29.959
193
33
Em ra ngoài đó phòng ks ở free, xe ôtô chạy miễn phí anh ạ. Có điều ăn uống chán kinh khủng luôn vì có nhiêu đó món xào qua xào lại.
Có cái quán cà phê Côn Sơn chiều chiều em ra ngồi làm việc, nhân viên quán thấy em ra tới ngày thứ 4 ngồi đó hỏi em đi trốn nơ hả :(.
Cảnh thiên nhiên đẹp quá nên em thích ngồi đó lắm, ra nước ngoài như Bali cũng đẹp nhưng mỗi nơi có vẻ đẹp riêng. Em mới Bali về hồi đầu tuần chán kinh khủng.

Xin review du lịch Côn Đảo từ các bác

Hạng D
30/12/18
1.371
29.959
193
33
Em ra ngoài đó phòng ks ở free, xe ôtô chạy miễn phí anh ạ. Có điều ăn uống chán kinh khủng luôn vì có nhiêu đó món xào qua xào lại.
Có cái quán cà phê Côn Sơn chiều chiều em ra ngồi làm việc, nhân viên quán thấy em ra tới ngày thứ 4 ngồi đó hỏi em đi trốn nơ hả :(.
Cảnh thiên nhiên đẹp quá nên em thích ngồi đó lắm, ra nước ngoài như Bali cũng đẹp nhưng mỗi nơi có vẻ đẹp riêng. Em mới Bali về hồi đầu tuần chán kinh khủng.

View attachment 2058431

View attachment 2058433

View attachment 2058434
View attachment 2058435
View attachment 2058436