Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Bay VNA là xịn sò đấy :D Em check qua mấy bên, giá cũng same same bên Ánh Dương bác gợi ý nhưng bay Vietjet, Bamboo.
Bamboo cũng ngon, em bay 3 lần rồi, lần nào cũng thấy bay đúng giờ và phục vụ khá tốt. Đâu như hãng Delay Airlines kia, 10 lần đi thì 9 lần delay, hãi hồn :D

Tập Lái
24/3/19
27
2
9
34
Côn Đảo đi tour lặn và câu thì giá hơi chát,
Đường ra đảo cũng khó khăn hơn, vé máy bay đắt và khó mua, ...

Cách đi rẻ và ko phải chờ đợi của dân SG, bắt xe buýt đêm chạy xuống Sóc Trăng, đi xe shuttle xuống bến Trần Đề rồi đi tàu 310k / vé / chiều
Tàu 300 chỗ đi 2.5 tiếng

Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Vé máy bay giờ đã hơn 4 triệu 1 vé khứ hồi SGN-VCS, nên xác định tour đi máy bay cỡ 6,7 tr trở lên không đó nhé mấy anh.
Nhà em mua cho người nhà bay HN - Cần Thơ vé giá rẻ bay tháng 5 vào 1 triệu, ra hơn 300k, ... bt chắc hơn 2 triệu khứ hồi thôi. Nhưng vé máy bay CT-Côn Đảo cũng tầm 2.5-3tr khứ hồi. Nên rẻ thì đi tàu, vé dễ mua.

Từ SG bay Côn Đảo thì nhiều chuyến hơn, nhưng vé cũng đắt khó mua, đi Vũng Tàu thì mệt cả đường bộ lần đường thủy đi lâu hơn từ Sóc Trăng.

Tập Lái
25/8/14
41
5
8
43
Em đang lên lịch trình Hà Nội - Côn Đảo khoảng thời gian 8-10/3 hoặc 9-10/3 năm sau cho 13 người. Em muốn book tour cho gọn mà chưa biết nên book bên nào, đọc review thấy hơi loạn não. Bác đi tour của cty lữ hành nào vậy ạ? Cho em mấy review chân thực phát.
Hồi đầu năm nay, công ty em có đi 1 tour HN - SG - Côn Đảo (SG là head office, năm nào cũng vào giao lưu đầu xuân, năm nay công ty tổ chức luôn chuyến đi lễ ở Côn Đảo, đi đông nên book tour qua công ty Ánh Dương Tours này nè: https://anhduongtours.vn/
Bay Vietnam Airlines luôn đấy. Đi 3 ngày 2 đêm luôn, tầm trưa ngày 1 tới Côn Đảo, nhận phòng nghỉ ngơi rồi chiều đi lễ ở nghĩa trang Hàng Dương, miếu bà Phi Yến, chùa Núi Một, mộ Cô Sáu (riêng lễ Cô Sáu thì lễ lúc nửa đêm nha). Hôm sau thì đi lễ ở miếu 5 Cô, miếu Cậu, thăm thú các điểm khác của Côn Đảo như Bãi Nhát, trại tù, chuồng cọp, cơ sở nuôi cấy ngọc trai Côn Đảo, bãi Đầm Trầu... Có thời gian cho mn đi chơi tự do, mua quà cáp. Lịch trình tour ko dày đặc, mệt mỏi như 1 số tours khác mà cty từng đi, phòng khách sạn sạch sẽ, rộng rãi, ăn uống khá ngon và đầy đặn (bác nào từng đi tour mà chết đói thì sẽ thấm thía câu này của em :D), đồ ăn ngoài này đa số chuyển từ đất liền ra nên khá đắt nhưng bên Ánh Dương vẫn cho mình ăn no đủ hải sản, đặc sản Côn Đảo, vậy là chấm điểm cao rồi
=))

À, HDV hôm đó là 1 bạn nam rất lành tính và thật thà nha, nhưng em ko nhớ tên. Ko đẹp trai nhưng được cái tốt bụng nên chấm 9/ 10 điểm (em thẳng đuột nha các bác :D)
Có điều kiện em sẽ quay lại Côn Đảo lần nữa, thấy mình hợp vs vùng đất này...

Hạng B1
16/8/14
51
10
10
35
Ý e là côn đảo tâm linh quá thì trẻ nhỏ đi có vđ gì o đó bác....???
Em nghe nhiều người nói Côn Đảo nhiều ma, kiểu phần âm nặng hơn phần dương.
Nhưng em ko tín cũng ko sợ ma nên em sẽ sớm lên lịch để đi Côn Đảo, ít nhất 1 lần :)

Hạng B1
16/8/14
51
10
10
35
Mình đi xong, về chỉ rút lại 1 câu ngắn gọn thế này: Côn Đảo yên bình đến nỗi mấy con chó (con chó thật nhé, không ẩn dụ gì đâu) ngoài đó chỉ có việc được sinh ra, lớn lên và chết già, ngoài ra không lo bị trộm, bị thịt, bị tai nạn gì hết!
Em nghe có người nói câu này bác ạ: Côn Đảo - Buồn với người ham chơi, vui với người lấy tịnh tâm làm bạn, bình yên làm nhà...
Thực sự thấm...