Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Mình đang dùng Dell OptiPlex 5050 MT, năm ngoái mua 13,5 triệu đồng
Ưu điểm
  • Thiết kế gọn đẹp cho văn phòng hiện đại.
  • Tản nhiệt êm, hoạt động hiệu quả.
  • Đi kèm bộ bàn phím và chuột.
  • Khả năng nâng cấp linh hoạt.
Khuyết điểm
  • Cấu hình mặc định chỉ trang bị 4GB RAM.
  • Không cài sẵn Windows bản quyền.
Người dùng Cá nhân họ tự buid case. Bán cho doanh nghiệp thì máy tính ko co win bản quyền. Còn này bán ma nó mua

Hạng B1
16/8/14
51
10
10
35
Người dùng Cá nhân họ tự buid case. Bán cho doanh nghiệp thì máy tính ko co win bản quyền. Còn này bán ma nó mua
Lại tỏ vẻ nguy hiểm, chắc Dell không nghĩ được bằng bạn? Dòng này cho doanh nghiệp, và thường thì doanh nghiệp lớn như công ty mình thì Win bản quyền mua riêng (Enterprise) chứ ko xài Win theo máy nha. Còn mấy doanh nghiệp nhỏ thì họ mua theo gói nhỏ hơn, như VN mình thì chắc cài key lậu, cr@ck nên không quan tâm. Họ bỏ Win là để giảm chi phí cho người dùng thôi ếch ạ
:)

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Lại tỏ vẻ nguy hiểm, chắc Dell không nghĩ được bằng bạn? Dòng này cho doanh nghiệp, và thường thì doanh nghiệp lớn như công ty mình thì Win bản quyền mua riêng (Enterprise) chứ ko xài Win theo máy nha. Còn mấy doanh nghiệp nhỏ thì họ mua theo gói nhỏ hơn, như VN mình thì chắc cài key lậu, cr@ck nên không quan tâm. Họ bỏ Win là để giảm chi phí cho người dùng thôi ếch ạ
Do công ty bạn không mua đồng bộ nên phải dùng mua win bản quyền của bọn mi nó bán. Mình dám cá rằng win oem chắn chắn rẻ hơn khi mua win thằng mi nó bán cho doanh nghiệp

Hạng B1
16/8/14
51
10
10
35
Do công ty bạn không mua đồng bộ nên phải dùng mua win bản quyền của bọn mi nó bán. Mình dám cá rằng win oem chắn chắn rẻ hơn khi mua win thằng mi nó bán cho doanh nghiệp
Xin thưa là công ty mình mua Win 7, 8, 10 bản Enterprise và cũng chỉ xài Dell Optilex vs Latitude thôi nha :)
Như mình đã nói, chả công ty lớn nào đi xài Win theo máy cả

Tương tự với Office và các software khác cũng vậy, khi đã là Multinational company thì các vấn đề về bản quyền cực kì nhạy cảm

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Xin thưa là công ty mình mua Win 7, 8, 10 bản Enterprise và cũng chỉ xài Dell Optilex vs Latitude thôi nha :)
Như mình đã nói, chả công ty lớn nào đi xài Win theo máy cả

Tương tự với Office và các software khác cũng vậy, khi đã là Multinational company thì các vấn đề về bản quyền cực kì nhạy cảm
Chuẩn máy bộ cty mình nhập về cũng không có win bản quyền, toàn qua nhóm it của mình cài win rồi mới giao lại

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Mình mua máy cho cty rất nhiều rút ra xương máu lắm. Về vụ case thì cứ đồng bộ mà quất, đắt hơn tý mà dùng bền ổn định thôi rồi. Case tự built cứ một thời gian trục trặc lên xuống, đi bảo hành phát mệt, Chưa kể vài năm sau nó cứ lỗi vặt hỏng hóc tùm lum. Chán lắm. Tiền nào của nấy thôi.

Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Quan trọng độ ổn định, trâu chó bác ạ. Em mua hàng tự build nhiều, thấy độ bền, độ ổn định của nó thua xa case đồng bộ. Em doanh nghiệp vẫn khuyên chiến mấy case đồng bộ thôi, bền bỉ ổn định với thời gian...
:D

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Quan trọng độ ổn định, trâu chó bác ạ. Em mua hàng tự build nhiều, thấy độ bền, độ ổn định của nó thua xa case đồng bộ. Em doanh nghiệp vẫn khuyên chiến mấy case đồng bộ thôi, bền bỉ ổn định với thời gian...
:D
Bạn tự Build mà dùng linh kiện mới hết thì đâu khác gì hàng bộ đâu. Chỉ sợ mình dùng cái cũ cái mới lung tung thì mới mau hư thôi. Trước đây mình cũng toàn chơi máy bộ nhưng sau đó thì tất cả đều tự mua theo yêu cầu về tự ráp hết.

Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Bạn tự Build mà dùng linh kiện mới hết thì đâu khác gì hàng bộ đâu. Chỉ sợ mình dùng cái cũ cái mới lung tung thì mới mau hư thôi. Trước đây mình cũng toàn chơi máy bộ nhưng sau đó thì tất cả đều tự mua theo yêu cầu về tự ráp hết.
Lắp văn phòng nên em build linh kiện bình thường. Nói chung thì toàn hàng mới chính hãng, ko chơi đồ cũ bác ạ. Hàng đồng bộ em nghĩ do được đặt hàng sản xuất tối ưu các bộ phận với nhau nên chắc nó ổn định hơn.
Các em build lắp ghép về nguyên tắc thì nó sẽ khớp nhau, nhưng em lắp nhiều tỷ lệ lỗi, sữa chữa rất là cao. Lý do thì em chả rõ. Chưa kể dùng tầm 2-3 năm là thỉnh thoảng cứ phải rút ram, rút nguồn, màn xanh,... để cho máy khởi động là bình thường.
Tất nhiên hên xui, có thể em tay đen.