Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/7/13
1.455
17.175
113
Phú Quốc
Thằng bạn em tính mua miếng đất thuộc trục đường Vườn Lài, gần phà An Phú Đông, p. An Phú Đông, Q12, trước là xây phòng trọ cho thuê, sau là đợi cây cầu bắc qua sông Vàm Thuật nối Q12 với Gò Vấp/ Bình Thạnh

Bác nào rành khu này cho em xin ít thông tin nhé, đất mặt tiền Vườn Lài khúc gần phà thì khoảng bao nhiêu/m2 là xúc được?

Em đào mộ được 2 cái topic mà cũ quá rồi, không biết giờ tình hình bên đó ra sao, thông tin hỗn loạn quá

http://www.otosaigon.com/threads/dat-nn-an-phu-dong-3tr-m2-moi-nguoi-nghi-sao.2595546/

http://www.otosaigon.com/threads/bds-tai-duong-vuon-lai-phuong-an-phu-dong-quan-12-tphcm.1992948/

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Chidoanh
Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Gần phà thì thuộc quy hoạch khu xử lý nước thải mà ta.

Đất khu này quá thơm, mà quá thơm thì rất dể dính đạn
Thằng bạn em tính mua miếng đất thuộc trục đường Vườn Lài, gần phà An Phú Đông, p. An Phú Đông, Q12, trước là xây phòng trọ cho thuê, sau là đợi cây cầu bắc qua sông Vàm Thuật nối Q12 với Gò Vấp ( qua Nguyễn Thái Sơn)

Bác nào rành khu này cho em xin ít thông tin nhé, đất mặt tiền Vườn Lài khúc gần phà thì khoảng bao nhiêu/m2 là xúc được?

Hạng B1
11/5/10
74
6
8
badamgia.com
Nếu gần phà thì em nhớ không lầm là KP4, có cái bảng quy hoạch xây dựng nhà máy xử lý nước thải đó bác, mua đoạn từ cầu Rạch Gia trở lên chợ thì được.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.111
113
53
Hình như cũng nhiều oser chờ cây cầu qua sông Vàm Thuật :)

Hạng B2
24/2/14
107
117
43
Thưa các bạn, mình ở APĐ đây! ngày trước mình cũng qua bên đó mua đón đầu "Cầu" nghĩ là 5 năm sau sẽ có cầu. Đến bây giờ suy nghĩ của mình là sai lầm mà cũng chẳng hy vọng gì có cầu đâu! tôi có thể đánh cược với các bạn 10 năm nữa cũng chưa có cầu,mặc dù con sông lớn hơn kênh Nhiêu Lộc 1 chút. Lý do không có cầu như sau:

1: Không có đất bố nào ở bên đó hết. đất mấy bố tập trung ở quận 7, 2 hết rồi. Vì thế mặc dù đủ thứ cầu hầm qua quận 2 rồi mà mấy bố vẫy muốn làm (2 cầu Sài Gòn, cầu Thủ Thiêm, Hầm TT, cầu Phú Mỹ) bây giờ mấy bố đang chuẩn bị làm cầu Thủ Thiêm 2.

2: Bến phà này là con bò sữa của cb Phường và Quận, TTGT, CSGT đường thủy... 1 ngày bến phà này doanh thu không dưới 50tr/ngày (Hóc Môn, Bình Dương và 1/2 diện tích quận 12 phải đi qua con phà này), mà không đấu thầu gì hêt. tôi cũng đã comments cái vụ này rất nhiều trên báo và đề nghị TP xuống thanh tra hay phóng viên điều tra thử mà khổ nỗi báo chí mình chỉ đăng những vụ "Lộ Hàng" hay "Ngọc Trinh" mặc bikini kg ah. kg thấy những comment của tôi đâu.

=> tính ra ở đây về TT rất gần, cách chợ GV 500m, mà đời sống tối thiểu của công dân TP cũng kg có, Nước thì dùng nước giếng, đi phà, đường đất. Mỗi tháng tiền qua phà nhà em 2 ngứoi hết 400k/tháng. đi đường đất, 11:30 là phà kg chạy -> vậy mà mấy bố chuẩn bị thu Phí GT đường bộ xe máy mới đau chứ! ai qua đó rồi thì biết.

=> Nếu bác nào có tư tưởng chờ cầu thì quên đi nhé. em là dân bên đó mà chẳng có hi vọng gì.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Doanh thu phà 50tr/ngày có quá lên không bác ? Tôi thấy xe máy qua phà 1K/lượt mà cũng ít khi đi full, hay là tôi đi ít nên không thấy giờ cao điểm

Hạng B2
24/2/14
107
117
43
Doanh thu phà 50tr/ngày có quá lên không bác ? Tôi thấy xe máy qua phà 1K/lượt mà cũng ít khi đi full, hay là tôi đi ít nên không thấy giờ cao điểm
dạ thưa bác! em sống bên đó hơn 5 năm rồi. Giờ cao điểm sáng từ 5h-9h trưa 11h-> 13h, chiều 4h-> 8h. chạy 2 phà qua lại liên tục full khách. mỗi phà full thu 200k/chuyến qua. Những lúc khác chạy 1 chiếc, 1 chuyến qua tương đương khoảng 5 phút giờ thường, cao điểm 2 phút bác qua được sông, bằng thời gian chờ đèn đỏ ở ngã tư lớn. không phải 1k nhưng bác nói mà là 2k lâu rồi, 1 xe 2 người là 3k. những giờ cao điểm chạy liên tục kg kíp vì phà luôn full. bác nhân lên thử nhé!
mấy bác đọc bài này thì biết sự tha thiết của người dân bên đó. bác nói cũng it full thì thằng chủ nó khùng hay sao mà mua phà lớn để hao dầu???
http://www.sggp.org.vn/nhipcaubandoc/ykien/2015/1/373054/

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Chidoanh
Hạng D
13/1/15
1.021
2.800
113
Thưa các bạn, mình ở APĐ đây! ngày trước mình cũng qua bên đó mua đón đầu "Cầu" nghĩ là 5 năm sau sẽ có cầu. Đến bây giờ suy nghĩ của mình là sai lầm mà cũng chẳng hy vọng gì có cầu đâu! tôi có thể đánh cược với các bạn 10 năm nữa cũng chưa có cầu,mặc dù con sông lớn hơn kênh Nhiêu Lộc 1 chút. Lý do không có cầu như sau:

1: Không có đất bố nào ở bên đó hết. đất mấy bố tập trung ở quận 7, 2 hết rồi. Vì thế mặc dù đủ thứ cầu hầm qua quận 2 rồi mà mấy bố vẫy muốn làm (2 cầu Sài Gòn, cầu Thủ Thiêm, Hầm TT, cầu Phú Mỹ) bây giờ mấy bố đang chuẩn bị làm cầu Thủ Thiêm 2.

2: Bến phà này là con bò sữa của cb Phường và Quận, TTGT, CSGT đường thủy... 1 ngày bến phà này doanh thu không dưới 50tr/ngày (Hóc Môn, Bình Dương và 1/2 diện tích quận 12 phải đi qua con phà này), mà không đấu thầu gì hêt. tôi cũng đã comments cái vụ này rất nhiều trên báo và đề nghị TP xuống thanh tra hay phóng viên điều tra thử mà khổ nỗi báo chí mình chỉ đăng những vụ "Lộ Hàng" hay "Ngọc Trinh" mặc bikini kg ah. kg thấy những comment của tôi đâu.

=> tính ra ở đây về TT rất gần, cách chợ GV 500m, mà đời sống tối thiểu của công dân TP cũng kg có, Nước thì dùng nước giếng, đi phà, đường đất. Mỗi tháng tiền qua phà nhà em 2 ngứoi hết 400k/tháng. đi đường đất, 11:30 là phà kg chạy -> vậy mà mấy bố chuẩn bị thu Phí GT đường bộ xe máy mới đau chứ! ai qua đó rồi thì biết.

=> Nếu bác nào có tư tưởng chờ cầu thì quên đi nhé. em là dân bên đó mà chẳng có hi vọng gì.

đất ven sông khoảng bao tiền m2 bác

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.