Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
5/5/16
0
2
2
45
Nhà hai vách mái tole mà giá 50 triệu? không biết sao dự án bên APĐ này ra sổ lâu quá nhỉ. Đi quận 9 với TĐ người ta lên thổ cư tách sổ ầm ầm

Hạng B2
10/3/16
338
546
93
51
Nhà hai vách mái tole mà giá 50 triệu? không biết sao dự án bên APĐ này ra sổ lâu quá nhỉ. Đi quận 9 với TĐ người ta lên thổ cư tách sổ ầm ầm
Nghe nói đang có thanh tra lại hết các dự án Bên quận 12 nên tiến độ tách sổ bị chậm lại Bác ạ !

Tập Lái
11/5/16
0
7
2
36
Nghe nói đang có thanh tra lại hết các dự án Bên quận 12 nên tiến độ tách sổ bị chậm lại Bác ạ !
Bây giờ mà còn thanh tra lại thì không biết khi nào mới thực hiện bác nhỉ? Kiểu này chắc là phải dài cổ rồi mấy bác ơi.

Tập Lái
12/5/16
0
0
2
35
làm nhà bên APD mà bác không đóng cọc bê tông làm móng là hối hận không kịp , vì đất dự án chỉ có được 1m5 là sà bần san lấp phí trên,còn 10m phía dưới là bùn nhão ,bác có đóng cừ tràm 4m thì cũng chỉ ăn vào lớp bùn nhão mà thôi , xây nhà lên còn mau lún hơn là không đóng cừ vì cừ và tường nặng nên mau chìm hơn .Nếu ít tiền bác làm kiểu móng bè thì ok , kế bên nhà mình thấy có một nhà làm kiểu móng này thấy thành công .
cám ơn Bác nhờ bác mà mà mình mới chuyện cái móng,,,nếu lắp hồ mà toàn xà bần dưới thì tiêu...

Tập Lái
31/1/15
0
370
48
45
Còn về dự án của Cty To đùng trên cầu Rạch Gia sao các bác. Cái công ty này nè mọi người
http://www.duandatnen.vn/vn/
Em cũng ngày vừa rồi chạy nướng thịt nguyên ngày bên APĐ để tìm đất. giá dự án bán 13tr/m2 đường xá thì nội bộ trải dựa, gần ngay chung cư an phú đông luôn. Cũng mua sổ chờ tầm 12-18 tháng mới có sổ. Mà nghe các bác nói vụ tách sổ, xin giấy phép, hoàn công gì ì xèo thấy hoang mang quá. Rồi cho em hỏi cái rồi vd mua xong em có sổ đỏ em trả hết ngân hàng. Nhưng sau đó lấy sổ đỏ cầm lại ngân hàng luôn có được không. Thêm cái nữa em tính mua xong xây cái nhà vách 2 mái tôn hết 50tr không cần móng cừ đúc nền gì hết được không các bác. Vì nhà ko có điều kiện mua miếng đất ko sút quần rồi....mà không muốn ở trọ cả đời các bác ơi....hic quá khổ cho cái phận dân nhập cư...CÁM ƠN CÁC BÁC...
VÌ CHỦ ĐỀ HOT NÀY EM MỚI LÀ THÀNH VIÊN Ô TÔ SG MẶC DÙ LÀ DÂN Ô TÔ ^^

M biết 1 dự án to gấp 3-5 lần mấy dự án khác chắc an toàn hơn.M ko lưu đt ,lẫn lộn nên ai mua để 16-5 m dẫn đi

Status
Không mở trả lời sau này.