Hạng D
26/9/12
1.037
67.773
113
Ho Chi Minh City
Các bác cho em hỏi Đèo Chuối gần Bảo Lộc có khó đi không ạ, e chạy số sàn ạ? E tính lễ này đi KDL Madagui, có bác nào có kinh nghiệm với cái resort này và đường đi đến cái resort chia sẻ thông tin giùm. E rất cảm ơn.

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
Sieu Xe01 nói:
Các bác cho em hỏi Đèo Chuối gần Bảo Lộc có khó đi không ạ, e chạy số sàn ạ? E tính lễ này đi KDL Madagui, có bác nào có kinh nghiệm với cái resort này và đường đi đến cái resort chia sẻ thông tin giùm. E rất cảm ơn.
Nói đèo thì hơi quá đó: đường cong có nhiều khúc cua thôi, chừng vài km
Còn xe số sàn tùy sức máy mà lên: đề cỡ số 3-4 là OK
Khu du lịch này ngay mặt lộ vừa hết đèo phía bến trái.
Thông tin thì bác chủ search cụ G là ra

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
@SiêuXe01: Đèo Chuối bình thường thôi bác ạh, bác chỉ cần chú ý có 2 khúc cua liên tiếp ở giữa đèo là nguy hiểm thôi. KDL Madagui rất OK nếu bác không đi kèm F1 và gấu.

Hạng D
13/3/11
1.497
378
83
Các bác đi QL 20 nếu thấy xe tải nào chạy chậm mà dưới đất vạch liền thì đừng vượt nhé mặc dù xe đó chạy rất chậm đó là xe chim mồi của XXX .

Hạng B2
3/4/07
366
4
18
Bác cứ đi theo đường này: Từ Sài Gòn ra Ngã 3 Dầu Giây , và theo QL20 từ Ngã 3 Dầu Giây đến Đà Lạt, (nếu bác muốn né ngã 3 Dầu Giây thì rẽ chổ Trảng Bom đường vào Đảo Ó nhưng đường này cũng đang dặm vá nên cũng ko ok lắm).

Hạng D
26/9/12
1.037
67.773
113
Ho Chi Minh City
Cám ơn các bác Dalatlegal, Longpajro và Man of the Cars nhiều. Đúng là đi xa là phải hỏi ý kiến Otosaigon thì mới yên tâm được.

Hạng B2
1/10/12
329
22
18
Azinomoto nói:
Các bác đi QL 20 nếu thấy xe tải nào chạy chậm mà dưới đất vạch liền thì đừng vượt nhé mặc dù xe đó chạy rất chậm đó là xe chim mồi của XXX .

Chinh xac , cac bac phai chu y .

Hạng B2
5/8/11
103
1
0
39
OS.XNL
Em mới đi ĐL-SG-ĐL về cách đây 2 ngày, đường vẫn xấu nhưng không quá tệ như lúc trước (em đi Zace nên không ngại lắm). 1 vài đoạn ở ĐN đang làm đường hẹp chỉ hơn 1 làn xe, phải dừng lại nhường nếu có xe ngược chiều.
Khúc ĐN nhiều sống khủng long (tự nhiên u lên 1 đoạn chừng 10-20m).
Có 2 cái bậc hơi cao, các bác đi sedan chú ý rón rén qua: đoạn trước La Ngà - em quên mất tên, nếu từ ĐL xuống thì qua nó rồi 1-2km sau mới đến cầu La Ngà. Khúc này có cắm biển 50km/h (biển phụ 600m). Chiều SG-ĐL không thấy biển hạn chế tốc độ này.
Khúc Madagui tương đối ổn.
Khúc Di linh: mỏ đá Tam Bố tráng nhựa lại rồi nhưng không phẳng, chạy tốc độ 60++ xe chao đảo bồng bềnh làm em tưởng xe bị xì vỏ. Tổ bà cái thằng làm đường và thằng CĐT và các bên liên quan. Các ổ gà, trâu, bò, voi, khủng long... trong TT Di Linh đã được vá.
Khúc Đức Trọng: ổ gà rải rác vài nơi. Cao tốc LK đang trồng cây lại ở con lươn, các bác cẩn thận công nhân + xe của công nhân + đất rơi vãi nhất là nếu trời mua coi chừng trơn trượt. Cuối cao tốc chiều SG-ĐL, qua trạm thu phí, đoạn gần lên đèo Prenn có cắm biển 40km/h. Ba em nói không bao giờ bắn (ổng đi đường này mỗi tuần); em nghĩ hên xui nên chạy đúng tốc độ theo bảng và bị chửi khùng. Mà chỉ mình em chạy đúng cái bảng đó, còn lại toàn lướt qua em :))

Khuyến mãi:
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20130403/lat-xe-tren-deo-prenn-36-nguoi-thoat-chet.aspx

http://baolamdong.vn/phapluat/201203/Tai-nan-tham-khoc-tren-duong-cao-toc-2156884/