Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Mr Zy nói:
Em mới đi ĐL-SG-ĐL về cách đây 2 ngày, đường vẫn xấu nhưng không quá tệ như lúc trước (em đi Zace nên không ngại lắm). 1 vài đoạn ở ĐN đang làm đường hẹp chỉ hơn 1 làn xe, phải dừng lại nhường nếu có xe ngược chiều.
Khúc ĐN nhiều sống khủng long (tự nhiên u lên 1 đoạn chừng 10-20m).
Có 2 cái bậc hơi cao, các bác đi sedan chú ý rón rén qua: đoạn trước La Ngà - em quên mất tên, nếu từ ĐL xuống thì qua nó rồi 1-2km sau mới đến cầu La Ngà. Khúc này có cắm biển 50km/h (biển phụ 600m). Chiều SG-ĐL không thấy biển hạn chế tốc độ này.
Khúc Madagui tương đối ổn.
Khúc Di linh: mỏ đá Tam Bố tráng nhựa lại rồi nhưng không phẳng, chạy tốc độ 60++ xe chao đảo bồng bềnh làm em tưởng xe bị xì vỏ. Tổ bà cái thằng làm đường và thằng CĐT và các bên liên quan. Các ổ gà, trâu, bò, voi, khủng long... trong TT Di Linh đã được vá.
Khúc Đức Trọng: ổ gà rải rác vài nơi. Cao tốc LK đang trồng cây lại ở con lươn, các bác cẩn thận công nhân + xe của công nhân + đất rơi vãi nhất là nếu trời mua coi chừng trơn trượt. Cuối cao tốc chiều SG-ĐL, qua trạm thu phí, đoạn gần lên đèo Prenn có cắm biển 40km/h. Ba em nói không bao giờ bắn (ổng đi đường này mỗi tuần); em nghĩ hên xui nên chạy đúng tốc độ theo bảng và bị chửi khùng. Mà chỉ mình em chạy đúng cái bảng đó, còn lại toàn lướt qua em :))

Khuyến mãi:
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20130403/lat-xe-tren-deo-prenn-36-nguoi-thoat-chet.aspx

http://baolamdong.vn/phapluat/201203/Tai-nan-tham-khoc-tren-duong-cao-toc-2156884/
Cám ơn bác chủ.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Còn 18 ngày nữa là xuất phát, cho em hỏi có bao nhiêu bác đi Đà Lạt hôm 27/4 ạ? em ở Đà Lạt đến trưa 29/4 sẻ khởi hành xuống Nha Trang (Diamond Bay) trên đường gặp xe OS cũng vui lắm ạ

Hạng C
12/4/06
587
24
18
Vĩnh Long
Em cũng dự kiến đi ra Long khánh rồi ra đà lạt sau, bác nào rành đường theo PA 2 chỉ dùm em với, cám ơn các bác.

Hạng B2
1/10/12
329
22
18
Azinomoto nói:
Các bác đi QL 20 nếu thấy xe tải nào chạy chậm mà dưới đất vạch liền thì đừng vượt nhé mặc dù xe đó chạy rất chậm đó là xe chim mồi của XXX .
Up lai , nhac cac bac chu y cai nay . Neu gap no , nho chup hinh va cho no cuc gach .

Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
Đuờng này đang sửa chữa xấu lắm... xe gầm cao và ko đau xe thì có thể đi đuờng này .. vắng.
Đến Tết đi đuờng này chắc ngon tránh đc BH - HN - Trảng Bom... Em mới đi tuần rồi...

vienchau nói:
Sao em không thấy Bác nào đi theo hướng phà Cát Lái ra ngã 4 Dầu Giây vậy, đi đường này không phải qua Trảng Bom

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
em cũng dự tính 1 chuyến Đà lạt đây .....và k biết nên đi đà lạt trước hay Nha trang trước nữa nè ....cũng dự tính 26 tây xuất phát từ rạch giá lên SG ....
rạgn sáng 27 tây xuất phát đi DL ( tầm 4h sáng vì cho khỏi kẹt khúc cầu SG ....vì hôm trước đi giấc 5h là bị kẹt khúc đó quá chừng ......
vậy để em sắp sếp ...nếu có dịp hò hẹn với các Bác nhé

Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
RG lên SG bác đi Đại lộ Đông Tây rồi qua hầm Thủ Thiêm thì ko kẹt bác à
dt_0978191919 nói:
em cũng dự tính 1 chuyến Đà lạt đây .....và k biết nên đi đà lạt trước hay Nha trang trước nữa nè ....cũng dự tính 26 tây xuất phát từ rạch giá lên SG ....
rạgn sáng 27 tây xuất phát đi DL ( tầm 4h sáng vì cho khỏi kẹt khúc cầu SG ....vì hôm trước đi giấc 5h là bị kẹt khúc đó quá chừng ......
vậy để em sắp sếp ...nếu có dịp hò hẹn với các Bác nhé

Hạng B2
24/1/09
165
118
43
40
Sao các bác không đi qua Long Thành rồi đi qua An Viễng tới ngã ba dầu dây luôn, không cần phải qua long khánh.Đi đường này dễ đi, không kẹt xe.