Hạng C
21/12/19
521
1.446
93
40
mấy ngày lễ có thông báo gì mới kg bác. nhìn biển báo hoang mang quá.
Bác tìm số phone trung tâm hành hương này hỏi xem sao. Cái này là em chụp hồi tháng 6- 2022, công trường còn bề bộn lắm. Đi hỏi 1 bác đang làm việc ở đây thì được biết là thông báo này có thể tới cuối năm luôn do khối lượng thi công còn nhiều lắm.
Sedan chạy vào vô tư nha bác, còn đường xuống hồ thì em không dám đi, nhường cho mấy bác bán tải + suv này nọ.

Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
đường bình thường xe nào cũng đi được, tài mới gặp dốc cao quá thì chắc ngộp tí,tháng trước em đi ngay chủ nhật, sau khi viếng tượng mẹ sau đó chạy xuống chân núi quẹo trái cuối đường có nhà thờ tham dự thánh lễ lúc 9h

14/6/17
876
424
63
đường bình thường xe nào cũng đi được, tài mới gặp dốc cao quá thì chắc ngộp tí,tháng trước em đi ngay chủ nhật, sau khi viếng tượng mẹ sau đó chạy xuống chân núi quẹo trái cuối đường có nhà thờ tham dự thánh lễ lúc 9h
em xem clip thì thấy đường đất và có nhiều ổ gà sợ sedan đi sốt quá.

14/6/17
876
424
63
Đường vô QXC trải nhựa ngon lành mà bác, hồi e đi là như thế, có thay đổi gì chăng, vì e đi cũng lâu rồi. Chỉ có cái là có dốc và có vài điểm uốn lượn đã thôi, xe vô ra ầm ầm.

Bác đi ngày nào? nếu kịp thì e tiền trạm rồi có gì e báo bác, vì cuối tuần này e lại về Phú Túc.

Bác có thể tham khảo thêm Gà nướng vườn dừa nhé.
e xem web thấy gà nướng vườn có vẽ ngon bác nhỉ. lại có chòi mát mẻ.

• Like
Reactions: trauden82
Hạng B2
17/9/13
343
1.813
96
e xem web thấy gà nướng vườn có vẽ ngon bác nhỉ. lại có chòi mát mẻ.
Vâng bác, e ăn cũng thấy ngon. Bác có ăn thì hẹn đặt trước cho đỡ chờ đợi. Xe oto vô được, nhưng không có view Hồ Trị An. Nếu bác ngại chỗ Quán Xà Cừ thì có thể cân nhắc ở đây.

Mặt tiền QL 20 thì có quán Ba Nhảy, trải nghiệm của e là dở tệ và đắt, nhưng thấy xe vô đó cũng khá đông.

Khu này ăn uống hơi khó khăn, nhiều khi e muốn kiếm đồ nhậu mà còn khó :)

Hạng B2
17/9/13
343
1.813
96
ca

Cảm ơn bác, em có xem review quán xà cừ nhưng thấy đường vào ô tô đi khó khăn quá. Vì đi từ tphcm tới cũng gần 3 tiếng nên đi về gần hết buổi. Thác Mai , suối mơ cũng là ý kiến hay. để xem có thời gian e ghé xem sao.
À, bác đi từ khúc nào mà lên tới đó 3h nhỉ? Bình thường e đi từ Thủ Đức (khu Tam Hà) lên tới nhà ngoại ở Phú Túc tầm 2h-2h15' thôi, có khi còn ít hơn, dù theo nhanh cao tốc hay QL1A, nào chậm lắm, bị kẹt mới 3h (trừ duy nhất đợt 30/4/2020 là 5h). E thông tin thêm để bác tiện thu xếp.

14/6/17
876
424
63
À, bác đi từ khúc nào mà lên tới đó 3h nhỉ? Bình thường e đi từ Thủ Đức (khu Tam Hà) lên tới nhà ngoại ở Phú Túc tầm 2h-2h15' thôi, có khi còn ít hơn, dù theo nhanh cao tốc hay QL1A, nào chậm lắm, bị kẹt mới 3h (trừ duy nhất đợt 30/4/2020 là 5h). E thông tin thêm để bác tiện thu xếp.
e đi từ Bình Tân luôn bác. theo võ văn kiệt ra cao tốc cũng gần 1 tiếng. đi QL1 còn lâu hơn. nhà e đi thì thường ăn sáng xong mới xp đó bác.

• Like
Reactions: trauden82
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
478
3.983
93
Sedan lên được tới chân tượng Đức Mẹ không anh ? Hồi xưa có lần chở bà cụ đi viếng Đức Mẹ Tà Pao, leo xong mấy bậc thang lên tới đền mình còn muốn đứt hơi nữa là bà già 80 tuổi :p

Mình ghé đây hồi Giáng Sinh 2021 lận, lúc đó công trường còn đang ngổn ngang, tới được nhà nguyện ở tuốt phía ngoài chứ không vào trong được.

Vụ ăn uống thì xin giới thiệu quán ăn vặt của cô bạn đồng nghiệp cũ, giảng viên trường nhà hàng Mai Sen, nghe nói trong đường vô nhà thờ Võ Dõng, đền Đức Mẹ Bảy sự, chứ mình cũng chưa kịp ghé chỗ này lần nào
Xin thông tin đường xá đi Viếng Đức Mẹ Núi Cúi

Hạng B2
28/2/11
121
80
28
Tôi mới đi sáng nay về, hiện giờ đang Lễ nên mở cổng cho xe chạy vào tới chân tượng Đức Mẹ. Sedan chạy được, có vài khúc chịu khó bò là ok. Bác nào đi có trẻ em và người già thì mang theo nón, dù vì rất nắng mà ko có bóng che.