14/6/17
879
424
63
Sắp đến lễ. Em muốn đưa gia đình đi viếng Đức Mẹ Núi Cúi (sáng đi chiều về). En xin hỏi các tiền bối đã đi cho em tham khảo các vấn đề sau ạ.
1. Đường vào núi cúi đã thi công làm đến đâu rồi ạ (xe sedan city vào có ok kg, em sợ trời mưa đường lầy lội quá).
2. Quán ăn trưa, cơm gia đình ở gần có chỗ nào ngon kg.
3. Có vườn trái cây hay điểm tham quan, nghĩ ngơi trưa kg.
4. Lễ 2/9 này có đông và chen lấn gì kg (tại e đi có người già và e bé nên ngại đông người lắm)
Tks all.

Xin thông tin đường xá đi Viếng Đức Mẹ Núi Cúi

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/9/13
350
2.182
96
1. E đi ngang đây nhiều, thấy xe sedan ra vô ầm ầm, và xe sạch sẽ chứ k dính bùn đất, và thông tin từ người quen đi về thì đường xá ổn.
2. Ăn uống: khu vực này e thấy hơi chán. Xe đi Dalas về e thấy tấp nhiều vô Cơm niêu Rosa hoặc Cơm niêu Quang Trung. Hoặc bác có thể tham khảo đi lên 1 khúc tới Phú Cường, rẽ vô Bến Nôm, trong này có Quán Xà Cừ ăn uống ổn, mát mẻ, view Hồ Trị An luôn. Nếu bác muốn ăn uống nghỉ ngơi thì e nghĩ Quán Xà Cừ sẽ ổn hơn là Cơm niêu.
3. Vườn trái cây: e không có thông tin, khu này giờ không trồng mấy, toàn bán đất hết rồi, mà mùa này chắc cũng chẳng còn trái gì.
4. Đông hay không: chắc còn tùy ngày tùy giờ.

Mà đi cả ngày luôn à bác? Bác thử cân nhắc kết hợp thêm lên Thác Mai, Suối Mơ xem sao.

14/6/17
879
424
63
ca
1. E đi ngang đây nhiều, thấy xe sedan ra vô ầm ầm, và xe sạch sẽ chứ k dính bùn đất, và thông tin từ người quen đi về thì đường xá ổn.
2. Ăn uống: khu vực này e thấy hơi chán. Xe đi Dalas về e thấy tấp nhiều vô Cơm niêu Rosa hoặc Cơm niêu Quang Trung. Hoặc bác có thể tham khảo đi lên 1 khúc tới Phú Cường, rẽ vô Bến Nôm, trong này có Quán Xà Cừ ăn uống ổn, mát mẻ, view Hồ Trị An luôn. Nếu bác muốn ăn uống nghỉ ngơi thì e nghĩ Quán Xà Cừ sẽ ổn hơn là Cơm niêu.
3. Vườn trái cây: e không có thông tin, khu này giờ không trồng mấy, toàn bán đất hết rồi, mà mùa này chắc cũng chẳng còn trái gì.

Mà đi cả ngày luôn à bác? Bác thử cân nhắc kết hợp thêm lên Thác Mai, Suối Mơ xem sa

Mà đi cả ngày luôn à bác? Bác thử cân nhắc kết hợp thêm lên Thác Mai, Suối Mơ xem sao.
Cảm ơn bác, em có xem review quán xà cừ nhưng thấy đường vào ô tô đi khó khăn quá. Vì đi từ tphcm tới cũng gần 3 tiếng nên đi về gần hết buổi. Thác Mai , suối mơ cũng là ý kiến hay. để xem có thời gian e ghé xem sao.

Hạng B2
17/9/13
350
2.182
96
Đường vô QXC trải nhựa ngon lành mà bác, hồi e đi là như thế, có thay đổi gì chăng, vì e đi cũng lâu rồi. Chỉ có cái là có dốc và có vài điểm uốn lượn đã thôi, xe vô ra ầm ầm.

Bác đi ngày nào? nếu kịp thì e tiền trạm rồi có gì e báo bác, vì cuối tuần này e lại về Phú Túc.

Bác có thể tham khảo thêm Gà nướng vườn dừa nhé.

14/6/17
879
424
63
Đường vô QXC trải nhựa ngon lành mà bác, hồi e đi là như thế, có thay đổi gì chăng, vì e đi cũng lâu rồi. Chỉ có cái là có dốc và có vài điểm uốn lượn đã thôi, xe vô ra ầm ầm.

Bác đi ngày nào? nếu kịp thì e tiền trạm rồi có gì e báo bác, vì cuối tuần này e lại về Phú Túc.

Bác có thể tham khảo thêm Gà nướng vườn dừa nhé.
vậy thì cảm ơn bác nhé. bác đi review cho e tham khảo nhé!
Em xem clip này nè bác

14/6/17
879
424
63
À, ý bác là khúc vào quán. E thấy có 1 đoạn thôi mà bác, cũng không phải là khó. Xe sedan vô cũng ầm ầm kìa bác. Chịu khó tí ngó view đẹp mát :)
em xem clip thấy 2 xe tránh nhau chắc khó. nên sợ xe ngược chiều. nếu trời kg mưa gió chắc vào thử xem sao.

14/6/17
879
424
63
À, ý bác là khúc vào quán. E thấy có 1 đoạn thôi mà bác, cũng không phải là khó. Xe sedan vô cũng ầm ầm kìa bác. Chịu khó tí ngó view đẹp mát :)
quán này có phải gọi điện đặt bàn trước kg vậy bác. thấy có mấy chòi sợ lễ sẽ đông