Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
Các bác cho e hỏi luôn, liên quan xíu. 2 tuần nữa e đi Sóc Trăng. Nghe nói cao tốc Trung Lương Mỹ Thuận max speed chỉ 80km/h, nên không biết nên đi theo cao tốc này hay cứ QL1A mà đi cho chắc vậy? Cảm ơn các bác.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Các bác cho e hỏi luôn, liên quan xíu. 2 tuần nữa e đi Sóc Trăng. Nghe nói cao tốc Trung Lương Mỹ Thuận max speed chỉ 80km/h, nên không biết nên đi theo cao tốc này hay cứ QL1A mà đi cho chắc vậy? Cảm ơn các bác.
Cứ cao tốc mà đi cho khỏe bác ơi, chạy đều 70 - 80km/h khỏe và nhanh hơn ql1A nhiều. Tuy nhiên tôi đi công việc ngày thường mỗi tháng, nên không rõ mấy ngày cuối tuần có đông xe ùn tắc hay không.

Hạng D
16/11/20
2.639
7.877
113
37
Cứ cao tốc mà đi cho khỏe bác ơi, chạy đều 70 - 80km/h khỏe và nhanh hơn ql1A nhiều. Tuy nhiên tôi đi công việc ngày thường mỗi tháng, nên không rõ mấy ngày cuối tuần có đông xe ùn tắc hay không.
Em thấy cũng nhanh nhưng cũng rủi ro. Cuối tuần xe đông, hay bị kẹt xe trầm trọng do tai nạn va quẹt. Thấy cuối tuần lúc nào cũng thấy anh em báo nhau trên FB tai nạn kẹt xe hàng giờ liền nên cũng ngán.

• Like
Reactions: phamminh05
Hạng B2
22/10/21
269
293
63
44
Nếu Bác đi hết cao tốc, và đi hướng cầu Mỹ Thuận thì hết cao tốc TL-MT, rẽ phải ra An Thái Trung, rẽ phải lần nữa đi hướng cầu Mỹ Thuận tầm 2 km, có quán Oanh khá ngon, đông.
Ngoài ra, Bác có thể đi tới Trung Lương, rẽ về Mỹ Tho thì có Mekong Restop => chuẩn khách đoàn, các tour cho Tây ghé đây. Cảnh đẹp, có chòi ăn riêng.
Lựa chọn khác, lạ chút, hết cao tốc Sài Gòn Trung Lương, rẽ xuống Thân Nghĩa Cửu đi Quốc lô 1A tầm 10 km có quán Mai Hồng chuyên heo quay, giò heo hầm măng cũng rộng rãi.

Bác ở Long Xuyên có mấy món có thể lựa chọn: bún cá trên đường Lý Thường Kiệt (gần hồ Nguyễn Du, bán sáng); cơm tấm Hướng Dương + lòng gà non (trưa - tối); bánh mì Phượng; lẩu mắm Cây Dừa (đối diện Megamarket); cơm trưa/tối gia đình/cty thì Hồng Phát (Lương Văn Cù).
Bổ sung thêm:
- Quán bún cá bạn nói tên là Hiếu Thuận tuổi đời trên 30 năm, đường Lê Lợi, đối diện bệnh viện tim mạch (thủy lợi cũ)
- Quán Hồng Phát bạn nói chắc là quán Quế Phát cơm trưa/chiều/tối, đối diện có quán ăn nhậu Hải sản, quán ăn nhậu Làng Tôi, phở Hà Nội cũng gần đó.
- Ăn nhậu thì quán 146 rẻ, lẩu trâu Kiều Thu, lẩu bò Thu Thủy

• Like
Reactions: Bibica and CuBiMi
Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
Em thấy cũng nhanh nhưng cũng rủi ro. Cuối tuần xe đông, hay bị kẹt xe trầm trọng do tai nạn va quẹt. Thấy cuối tuần lúc nào cũng thấy anh em báo nhau trên FB tai nạn kẹt xe hàng giờ liền nên cũng ngán.
Đúng đó bác, có 2 làn nên e cũng ngại nếu kẹt thì cứng luôn. Cao tốc Trung Lương - SG rộng hơn mà cuối tuần rồi e đi lúc chuẩn bị lên cao tốc thấy chị google cứ chỉ xuống dưới QL1A, bực quá chửi Google, lát sau kẹt đến trạm dừng chân trên cao tốc luôn.

• Haha
Reactions: hung279 and CuBiMi
Hạng D
16/11/20
2.639
7.877
113
37
Đúng đó bác, có 2 làn nên e cũng ngại nếu kẹt thì cứng luôn. Cao tốc Trung Lương - SG rộng hơn mà cuối tuần rồi e đi lúc chuẩn bị lên cao tốc thấy chị google cứ chỉ xuống dưới QL1A, bực quá chửi Google, lát sau kẹt đến trạm dừng chân trên cao tốc luôn.
Em thấy bác cứ đi hết TL xong nhìn map, đỏ thì đi thẳng đi QL1A, vàng thì đông nhưng hên xui, xanh thì đi bình thường. Đi QL1A chỉ hay kẹt các cầu thắt cổ chai còn các khúc khác thì đi tốt. Kẹt CT thì không còn đường thoát luôn.

• Like
Reactions: phamminh05
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bác theo dõi tình hình giao thông trên google maps có cập nhật 2 cao tốc này. Tuần trước tôi về Saigon chạy hết cao tốc MT-TL, và tiếp cao tốc TL đến Tân An thì chọn rẽ xuống QL1A do maps báo đoạn gần Bến Lức đỏ lè mấy km