Hạng B2
22/3/07
253
1
16
Rất mong các bác đang có vợ Hi-Lander hoặc có hiểu biết nhiều về Hi-Lander cung cấp thông tin về bảo dưỡng bảo trì em nó. Các thông tin nhờ các bác giúp như sau: cụ thể là số km phải thay và chi phí
1) Nhớt máy
2) Nhớt cầu xe
3) Lốp xe
Xin cảm ơn các bác trước nhé.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.209
113
48
TP.HCM
RE: Xin thông tin về bảo trì xe Hi-Lander

Xe của em:

Nhớt máy: 3k km thay

Nhớt hộp số MT: 40k km thay

Nhớt cầu sau: 40k km thay

Lọc gió: 40k km thay (10k vệ sinh 1 lần), giá gần đúng 350k

Lọc dầu: 15k km thay, giá gần đúng 85k

Lọc nhớt: 15k km thay, giá gần đúng 115k

Sau 100k km, 20k km em đi kiểm tra xe 1 lần (thắng, máy lạnh, ...)

Đồ chính hãng Isuzu.

Chúc bác vui :)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/3/07
253
1
16

@npt: thanks bác nhiều, vui lòng giúp thêm tí thông tin về chi phí mỗi thứ như vậy là bao nhiêu nhé bác (ước chừng chứ cũng được).

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

báo các bác biết là Việt Long làm ăn kém quá Isuzu rút luôn rồi, chỉ còn Vân Nam và 1 nơi khác quên rùi, hình như Mai Linh, bác bác check web isuzu mà xem...:)

@maihan: catalogue của Hilander có ghi lịch bảo trì rất rõ cho từng chi tiết, bác mượn foto lại là ok ngay

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC

lúc trước em mang xe bảo hành ở Cô Giang của Việt Long,từ lúc trạm này nghĩ cho đến nay thì em mang xe đến ISUZU AN LẠC,ở đây thì phải nói là nhếch nhác hết chổ chê,nhân viên thì ko pro tí nào,làm việc cho có vậy thôi,đã vậy có lần em mang xe vào bảo trì thay nhớt,khi mang về mới thấy xe bị lấm tấm sơn trắng(xe em màu đen) thì ra là do bảo trì có chiếc xe tải hay bus gì cũng ở đó đang dặm vá cách vài mét,bó tay.Bác nào có chổ bảo trì chính hãng khác của ISUZU ko cho em xin với,em ở quận 6,chứ chổ này em quải lắm rùi.Phải nói là khâu bảo trì của ISUZU ko bằng một góc các hãng xe khác,vd như TOYOTA .

Trích đoạn: dawmgoodman

báo các bác biết là Việt Long làm ăn kém quá Isuzu rút luôn rồi, chỉ còn Vân Nam và 1 nơi khác quên rùi, hình như Mai Linh, bác bác check web isuzu mà xem...:)

@maihan: catalogue của Hilander có ghi lịch bảo trì rất rõ cho từng chi tiết, bác mượn foto lại là ok ngay

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.209
113
48
TP.HCM

Đi Tam Tiến bác ơi :)

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

Cty TNHH TM & DV Ôtô TAM TIẾN, 67 Phan Huy Ích, P. 15, Q. Tân Bình, TP. HCM
Xin lổi bác chủ tịch npt nhé.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.209
113
48
TP.HCM

Bác Maihan này làm em tổn thọ rồi nhé :)

Em đã cập nhật chi phí ở trên theo yêu cầu của bác đấy, bác đã xem chưa? Nếu cần thêm nhắc em nhé :)