Tập Lái
25/5/08
6
0
1
E có đầu DVD Pioneer 8207, có đầu AUX_In phía sau, e muốn lấy tín hiệu âm thanh từ Ipad (chưa có màn hình, e gắn con ipad cho con coi Tom&Jêry). e lấy rắc 3,5mm _hoa sen, cắm từ ngỏ ra phone ipad vào AUX_In. Đầu DVD của e mất remote, Vậy có cách nào để đầu DVD này phát âm thanh từ AUX-In không?
Xin chân thành cảm ơn!
Xin trợ giứp! lấy âm thanh vô  AUX_In đầu DVD Pioneer 8202!

Last edited by a moderator:
12/6/12
76
0
6
Re:R

Bác cắm vào ngõ AUX của DVD, bác nhìn xem trên DVD có nút mode hoặc SRC (source) bác bấm tới AUX để nghe tiếng từ ipad ra loa xe là được.

Tập Lái
25/5/08
6
0
1

thanhbinh_technical nói:
Bác cắm vào ngõ AUX của DVD, bác nhìn xem trên DVD có nút mode hoặc SRC (source) bác bấm tới AUX để nghe tiếng từ ipad ra loa xe là được.
cảm ơn bác! Tiếc là mặt trước(cả mặt su) máy DVD không có cái nút nào như bác nói, không biết co cách nào không bác nhỉ!
Máy có đầu AUX-In chắc phải có cách nào chứ!
Bác nào xại con DVD pioneer này rồi giúp e tí!

Hạng B1
27/3/12
85
13
8

8207 thì không biết thế nào, của em là 4250 thì chọn trên màn hình cảm ứng ạ, không biết cái của bác có màn hình không nhỉ, DVD mà?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức

thử nhé bác:

bắm nút "source", liên tiếp khi để nó ra như sau; radio-cd-aux nếu chỉ có radio-cd-dvd mà không có aux thì:

bắm tắt headunit: sau đó bấm và giữ phín "f" sau đó headunit sẽ vào trạng thái cài đặt, nhấn nút "funtion" lập lại cho đến khi chử aux xuất hiện rồi sau đó dùng phìm up/down để chọn trạng thái là bặt/tắt on/off, sau đó thoát ra và bặt máy lên.

Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức

thử nhé bác:

bắm nút "source", liên tiếp khi để nó ra như sau; radio-cd-aux nếu chỉ có radio-cd-dvd mà không có aux thì:

bắm tắt headunit: sau đó bấm và giữ phín "f" sau đó headunit sẽ vào trạng thái cài đặt, nhấn nút "funtion" lập lại cho đến khi chử aux xuất hiện rồi sau đó dùng phìm up/down để chọn trạng thái là bặt/tắt on/off, sau đó thoát ra và bặt máy lên.

e đọc ở đây, nhưng cái nào cũng như nhau cả: http://www.pioneerusa.com...MANUAL%20DEH-P3600.pdf

Tập Lái
13/8/13
12
0
0

DVD Pioneer có màn hình thì mình chỉ bác, nhưng hàng này chưa sài qua nên không biết