Hạng B1
28/12/11
74
10
8
Em lại lôi cái thớt này lên :)
Tình hình là xe em vẫn "chập chờn" vụ ABS, lúc bị lúc ko !
Em vẫn nghĩ ko phải cảm biến tốc độ dưới bánh xe, mà do bộ DSC hydraulic Unit như bên Auto's Only đã chẩn đoán (như em đã nói : garage lớn có "đẳng cấp" riêng của họ)

Vấn đề là em nhờ tư vấn xử lý vụ này :
1/ Thay mới : quá dễ, vđ là tiền :(
2/ Rebuild (đại loại là sửa bộ phận này) - lang thang trên mạng thấy tụi Mỹ nó cũng hay bị, và có trang web này từ UK (Anh) , họ nói dòng seri3 E90 2004-2008 hay bị lỗi này, theo em hiểu là dòng Pre-LCI

Họ nhận sửa cái bộ mình gửi qua, kiểm tra nếu ko có lỗi thì gửi về, có thì họ sửa, và bảo hành life time bất kể số miles đi.
http://www.ecutesting.com/bmw_abs_pump_module_fault_ate_.html

Chi phí thì khoảng 200 bảng Anh, quá rẻ so với 1500 bảng Anh thay mới.

Mấy bác nào có kinh nghiệm vào xem phán giúp em coi phương án 2 có khả thi ko ?

Cám ơn mấy bác :)

thành thật khyên bác, nên mua mới về thay để khoi phải tốn chi phí linh tinh và an toàn khi chạy xe nữa nha bác. Em cũng đã rơi vao trạng thái như bác, vừa chạy vừa lo, xoá lỗi, reprograme , cũng vẫn lo lo, vài bữa là báo đèn đỏ :(

gia trên ebay hiện khoản 600$ nên bác mua mới lên cho tiện nha

http://www.ebay.com/itm/BMW-34506777160-GENUINE-OEM-CONTROL-MODULE-/321621690657#vi-ilComp

Ngoài ra, e còn 1 bộ đợt vừa rồi thay, nếu bác cần lấy test thì báo e, e gởi tặng bác.

• Like
Reactions: thienngtk
Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
thành thật khyên bác, nên mua mới về thay để khoi phải tốn chi phí linh tinh và an toàn khi chạy xe nữa nha bác. Em cũng đã rơi vao trạng thái như bác, vừa chạy vừa lo, xoá lỗi, reprograme , cũng vẫn lo lo, vài bữa là báo đèn đỏ :(

gia trên ebay hiện khoản 600$ nên bác mua mới lên cho tiện nha

http://www.ebay.com/itm/BMW-34506777160-GENUINE-OEM-CONTROL-MODULE-/321621690657#vi-ilComp

Ngoài ra, e còn 1 bộ đợt vừa rồi thay, nếu bác cần lấy test thì báo e, e gởi tặng bác.
$600 là you save.... Hix, là tiết kiệm đc $600 ạ, chứ giá nó vẫn $2k :(
Dù sao cũng cám ơn bác :)

• Like
Reactions: nocars2ofuns
Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
Em cũng vừa bị như các bác nhưng là màu đỏ. Do vừa rồi em để xe ở quê, ông anh chạy bị tét vỏ nên ổng thay 2 cái vỏ thường vào. Bây giờ em đem đi cân mâm, tháo ra thì thấy 2 cái vỏ run-flat sau bị tét.

Em vừa cho thay 2 cái vỏ mới, cân mâm, chỉnh thước lái lại. Hy vọng mọi thứ ổn. Em sẽ cập nhật tình hình ở đây.

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Màu đỏ là mệt rồi bác. Phải thay đó !
Của mình màu vàng, intermittent, ko thường xuyên. Và giờ nó cũng "lặn" luôn rồi, nên mình chưa thay :)
Bác ở SG hả ? Qua garage check lỗi đi bác. Nhiều chỗ có thể check ra lỗi : Dr Joe, Auto Only, Trí garage, Thịnh Phú.....

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
Chào bác,

Mình nhầm. Màu vàng thôi bác, lâu lâu chớp lên cái rồi tắt. Hôm qua sau khi thay luôn 2 bánh còn lại sang vỏ thường, chạy được chút thì hiện thêm lỗi hình tam giác có chấm than ở giữa, bên ngoài có mũi tên vòng ngược lại. Và giờ nó không tắt nữa.

Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
Xe em sau khi qua bác Sơn kiểm tra và xử lý thì hiện giờ đã hết còn báo. Nguyên nhân bác Sơn giải thích đại khái là: thay loại vỏ khác với loại cũ nên độ cứng khác, bên cân mâm đặt góc lái khác,... Cách xử lý đại khái là reset và cho học lại gì đó.

Xe em giờ ngon lành trở lại. Em làm chuyến miền Tây hôm qua, giậm đạp các kiểu vẫn ok.

Hạng B2
9/7/14
179
205
43
Hanoi, Vietnam
Chào bác,

Mình nhầm. Màu vàng thôi bác, lâu lâu chớp lên cái rồi tắt. Hôm qua sau khi thay luôn 2 bánh còn lại sang vỏ thường, chạy được chút thì hiện thêm lỗi hình tam giác có chấm than ở giữa, bên ngoài có mũi tên vòng ngược lại. Và giờ nó không tắt nữa.
Nếu báo lỗi hình tam giác như bác tả e dự xe bác hệ thống lái có vđ hay do bác thay lốp ko đúng ? Bác đi chỉnh lại độ chụm!

Hạng B2
16/10/13
234
197
43
41
Sai Gon
dichvuthanhlapcongty.com.vn
Kính các bác
Em mới lấy con BIM 325i -2011 về trước Tết nên có mấy cái lỗi em chưa biết xử lý thế nào. Tiện đây hỏi các bác chỉ giáo em luôn em cảm ơn nhiều

Em đi lên gờ cao thường cảnh báo hình tam giác có vòng tròn bên ngoài ( giống như hình của bác chủ topic này) và 2 ngày nay khi tắt máy đều hiện cảnh báo màu vàng về Nhớt như file đính kèm. Các bác cho em ý kiến với nhé, em mù vụ này

P/S: Tết vừa rồi em mới chạy 4000km total

Xin trợ giúp lỗi cảnh báo ABS trên xe BMW 325i
Cảm ơn và kính chào các bác