Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
thớt này quá bổ ích cho em :)
cuối tuần này em đi NT từ SG, có bác nào cùng đi ko?

Hạng B2
28/9/09
146
4
18
49
TP HCM
whoiswho nói:
thớt này quá bổ ích cho em :)
cuối tuần này em đi NT từ SG, có bác nào cùng đi ko?

Cụ đi về nhớ ghi nhật ký hành trình rồi post lên tiếp để AE có thêm kinh nghiệm
Tết đến nơi rồi, chắc cũng có nhiều bác chuẩn bị đi SG - NT du lịch đầu năm.

Hạng B2
19/11/07
254
74
28
53
huanlt nói:
[blockquote] carmedia:
Điểm rẽ đường vào sân bay Cam Ranh: Qua khỏi khu trung tâm thị xã Cam Ranh, bác đi thêm 6 km nữa gặp cái đèn đỏ duy nhất là quẹo phải rồi đi thẳng qua khỏi cầu Long Hồ thì quẹo phải xong cứ theo đường thẳng mà đi đến điểm cuối là cầu Bình Tân; qua khỏi cầu Bình Tân thì tiếp tục đi thẳng băng qua khỏi ngã tư giao nhau với đường Lê Hồng Phong, theo đường thẳng đó đến cuối đường bác quẹo phải đi thêm 1km nữa là gặp đường Trần Phú dọc biển Nha Trang, quẹo trái về trung tâm thành phố, quẹo phải đi xuống cảng Nha Trang.
[/blockquote]
Qua cấu Long hồ quẹo phải là nằm gọn dưới lòng biển luôn. Phải quẹo Trái. Đi thẳng thì em không dám đảm bảo mạng sống các bác đâu.
Mà sao em kho quote được, lúc được lúc không, hên xui à

Đến chỗ này là Bưu điện Mỹ Ca quẹo phải là OK !

Hạng B1
20/11/08
56
0
0
35
huanlt nói:
Em xin có vài thông tin chung, dù hơi cũ và chậm so với topic chút xíu: tổng chiều dài là khoảng 460km nếu đi đường quốc lộ 1A, và gần 450km nếu đi đường Sân bay CR. Từ Bùng binh lớn ở nội thị Cam ranh ngay nhà hát và bến xe Cam Ranh, chạy thêm 12km, đến địa phận phường Cam Nghĩa- TX Cam ranh, ngay ngã 3 có bưu điện và đèn xanh đèn đỏ, rẽ phải và chạy chừng 1km, sau khi qua khỏi cầu Long Hồ (cầu sắt màu trắng) để qua bán đảo thì có cái ngã rẽ trái nho nhỏ. nếu thích có thể dừng lại chút xíu và thưởng thức cảm giác máy bay phản lực bay khá sát, ngay trên đầu mình. Rồi cứ thế mà chạy, bảng chỉ dẩn đường rất đầy đủ, đường rất tốt (nếu so với tiêu chuẩn VN). Đoạn đường từ sân bay chạy ra đến chân đèo, các bác có thể thử vận tốc tối đa cũng như độ ổn định của xe, chú ý từ sân bay chạy ra 9km có 1 bùng binh khá lớn, không chú ý là ăn cho hết đó các bác. Ngay chân đèo là Long Beach (Bãi Dài, hehe), có thể nghỉ ngơi chút xíu và tắm biển, biển ở đó sâu và rất đẹp, sạch. sau đó lên đường đèo 18km để tét độ ổn định của xe khi vào cua, anh em chú ý ôm cua cho khéo, không là lọt xuống vực rất sâu, và không có cơ hội sửa lỗi hay đánh giá xe nữa đâu (vực khoảng 100m). trên đèo có vài chổ đậu xe khá tốt. Qua khỏi đèo là đến Nha Trang rồi. chú ý không đi đường đèo vào ban đêm.
Không nên đi đường Khánh Lê để lên Đà Lạt nếu chỉ đi một vài người, và nhất là đi xe máy. Đường có phong cảnh đẹp và rất nhiều cây cối cổ thụ gần như nguyên sinh, nhưng đường rất dễ bị sạt lở. 100km đường từ Khánh Lê lên hồ Than Thở (Đà Lạt) chỉ toàn là lên dốc, em nhớ không nhầm thì đi từ độc cao gần 200m lên đến độ cao trên 1500m, với nhiều vách núi cheo leo và vực rất sâu. Lên đến khoảng độ cao 1000m, chúng ta sẽ có được cảm giác đi trong mây mù. Chúc anh em có được trải nghiệm thực tế và có những chuyến đi an toàn, vui vẻ.

Cám ơn thông tin của bác nhiều lắm ạh, em cũng chuẩn bị đi NT .

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
em chưa đi xe đường đèo bao giờ nhưng lần này cũng quyết đi con đường biển mới này để xem sao. nghe nói đèo này ko cao phải ko các bác?

Em hỏi và thấy trên earth.google.com rồi tới Mỹ Ca quẹo phải. qua Long Hổ quẹo trái. chạy 1 mạch qua đèo cùhin là tới Lê Hồng Phong Nha Trang.Đường nhiều đoạn khá vắng và đẹp các bác có thể tắm tiên mà ko sợ. hehehe. thứ 7 tuần này em chạy về Nha trang.

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
em vừa đi NT về, nói chung đường chạy rất tốt, xxx cũng có nhưng em chạy đúng tốc độ (lâu lâu cũng có 1xx km/h :-D) nên chưa gặp rắc rối gì
ngoài ra, tại Cam Ranh bác cua phải vào đường Nguyễn Chí Thanh sau đó qua cầu, cua trái rồi phi thẳng là về NT, từ SB về 35km...