Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
Mấy bác ơi ! Đây là lần đầu tiên em tự lái ra khỏi TPHCM, em đi Nha Trang, ra xa lộ không bỉết chạy như thế nào? Em nghe nói xa lô có nhiều "bẫy",có nhiều đoạn nguy hiểm và xxx đứng tùm lum!!! em còn non kinh nghiệm đi đường quá !!! mong mấy bác giúp em và truyền đạt lại cho em một ít kinh nghiệm đi đường quí báu!!! em xin cám ơn mấy bác nhiều lắm!! Chúc các bác môt ngày vui vẻ!!!!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Bác nhớ không sexy trên xe là OK thôi. Ra xa lộ ai sao mình vậy. Cẩn thận khi vào vòng xoay mấy xe to hay lấn đường. Còn xxx thì nhiều (cao điểm) nhưng đông nhất là Đồng Nai khu vực Dầu Giây, bác chú ý chạy đúng tốc độ, nhất là đoạn từ QL chuyển sang 40km/h một kiểu bẫy đó bác. Kiểm tra xe trước khi đi (Nước, nhớt, thắng và lốp) Chưa quen đường nên chạy ban ngày vừa thăm thú các nơi, nghỉ ngơi thoải mái. Ah mà bác chạy xe gì? Chúc bác thượng lộ bình an.

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Em cũng lần đầu đi Nha Trang này bác, em chạy con Kia Morning định đi vào ngày 23/01/2009 dương lịch.Đường xá có đẹp ko các bác .Nghe nói lúc này bắn tốc độ khiếp lắm các bác ơi. Em định đi đường Cam Ranh cho gần chút + mga81m cảnh mà không biết đến chỗ nào thì rẽ vào Cam ranh để vào Nha Trang? Các bản chỉ dẫn vào Canh Rang có trên qup61c lộ ko máy bác?
@Nguyen: Bác đi ngày nào

Hạng B1
17/7/04
92
3
6
Sài gòn - Nha trang : cự ly 450 km, đi đúng tốc độ cho phép: quốc lộ 80km/g, khu dân cư: 50km/g, đi mất khoảng 8 tiếng , có nghĩ ăn trự , uống cafe dọc đường , nói chung la đi thoải mái. Chỉ có đoạn từ sài gòn đến ngã ba Dầu giây xe đông, từ ngã 3 dầu Giây đi Nha Trang: đường ít xe, dễ đi. Cứ đi đúng tốc độ là bạn không phải quan tâm có XXX hay không. Đi đường qua sân bay Cam ranh vào Nha Trang : đường tốt ,ít xe, ngắn hơn. Đến địa phận Cam Ranh chịu khó ghé vào nhà dân hỏi đường. Ngay ngỏ rẽ vào sân bay Cam Ranh có một chốt đèn giao thông. Chúc Bác đi chơi vui, an toàn.

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
KiaBinhloi nói:
Em cũng lần đầu đi Nha Trang này bác, em chạy con Kia Morning định đi vào ngày 23/01/2009 dương lịch.Đường xá có đẹp ko các bác .Nghe nói lúc này bắn tốc độ khiếp lắm các bác ơi. Em định đi đường Cam Ranh cho gần chút + mga81m cảnh mà không biết đến chỗ nào thì rẽ vào Cam ranh để vào Nha Trang? Các bản chỉ dẫn vào Canh Rang có trên qup61c lộ ko máy bác?

qua khỏi thị xã Cam Ranh tầm 6KM bác sẽ gặp cái bảng khu đông dân cư Mỹ Ca, qua khỏi cái bảng này tầm 500M gặp ngã 3 bác rẽ phải xong cứ thế phi thằng, qua 1 cây cầu sắt khá đẹp thì rẽ trái rồi là qua cửa sân bay - bãi dài - đèo (15KM) - cầu Bình Tân - Nha Trang thôi

ps. nếu qua Cam Ranh tầm trưa thì ghé Ngọc Sương làm đĩa gỏi cá mai nhé bác, chẹp...

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam
Nếu lần đầu đi thì nên rủ theo 1-2 xe bác ơi, ko có thì đi tàu hoả hay xe bus chất lượng cao khoẻ hơn.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113
xe_gi_cung_duoc nói:
KiaBinhloi nói:

qua khỏi thị xã Cam Ranh tầm 6KM bác sẽ gặp cái bảng khu đông dân cư Mỹ Ca, qua khỏi cái bảng này tầm 500M gặp ngã 3 bác rẽ phải xong cứ thế phi thằng, qua 1 cây cầu sắt khá đẹp thì rẽ trái rồi là qua cửa sân bay - bãi dài - đèo (15KM) - cầu Bình Tân - Nha Trang thôi

ps. nếu qua Cam Ranh tầm trưa thì ghé Ngọc Sương làm đĩa gỏi cá mai nhé bác, chẹp...

Ngay ngã ba rẽ từ QL1 vào thì đối diện là cây xăng Petrolimex to đùng, ngã 3 rẽ vào khá nhỏ nên chú ý khẻo chạy lố...

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon
Em cũng đi NT vào 30 tết đây, bác chủ thớt đi vìa chia xẻ kinh nghiệm cho em với nhé. Thanks