Đảng viên
18/5/10
2.293
77.800
113
Ngược lại, tình hình này nên đi chơi mới đúng bài. Chừng nào cách ly giãn cách gì gì đó tính sau. Lúc này mà đi thì đường thông hè thoáng, kế hoạch đã có.
Kế hoạch nên là chả có kế hoạch gì a Sang dài ạ. Dòng mà bàn bàn rồi lên kế hoạch, xin vợ xin con là ít khi nào đi được lắm.... em đi nhiều nên có kinh Nguyệt rồi. Cách 3 bữa trước khi đi, bốc điện thoại rủ đúng đối tượng là done. Đường từ Nam ra Bắc có 2 đường, thích đi đường nào thì đi thôi ạ. Chạy ra, vứt xe ở đó, nhờ người chạy về hoặc bay về là xong, nó sẽ làm mình thích đi Hoài vì đỡ ngán chạy vì thực sự chỉ 48h là ra tới Hà Nội.

Đảng viên
18/5/10
2.293
77.800
113
Mình thích phong cảnh xung quanh nhà.

Ngủ thì đơn giản được rồi.
Ngủ đơn giản nhưng kinh nghiệm em là không nên ngủ lều a tư ạ, vì ngủ không quen hôm sau sẽ rất đau lưng và mất ngủ thì làm mình mệt, đừ, cảm giác sẽ khó chịu và ngán chạy xe ngay.... tụi em chạy 2-3 tài nên khỏe re ... ghé buôn mê ngủ sớm, mai 5-6h sáng dậy đón bình minh rồi đạp tiếp. Dự là ngủ lại tại Huế hoặc Quảng Trị nếu thích đạp...

Tập Lái
18/11/06
21
54
13
Nếu chỉ đi chơi một tỉnh thì đúng là " hơi buồn" . m6. Thì nhiều dự định. Trong đó có cả về quê thăm họ hàng và gặp bạn bè anh em ở vài tỉnh.
Bao hẹn họ dự tính lỡ hết !!
Rất buồn ! :(
Tiếc thật.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Nếu chỉ đi chơi một tỉnh thì đúng là " hơi buồn" . m6. Thì nhiều dự định. Trong đó có cả về quê thăm họ hàng và gặp bạn bè anh em ở vài tỉnh.
Bao hẹn họ dự tính lỡ hết !!
Rất buồn ! :(
Vậy thì bây giờ Bác có thời gian lên plan chi tiết hơn Bác để khám phá nhiều điểm hơn, em cũng bị Covid làm phai hủy chuyến XV hè tháng 7 năm nay, nhưng hiện tại ngồi plan lại tiếp cho hè 2021. Bảng plan em vẫn còn đang làm, dự tầm khoảng 15 ngày, có hỏi các anh em ngoài Bắc trong để lên cung đường tham quan các điểm đẹp, còn mùa đợt covid này nếu Bác không có trong các điểm bị phong tỏa em nghỉ mình vẫn có thể đi được mà Bác. Còn nữa ngày cho Bác quyết định luôn.
Lần trước em có gửi kế hoạch đầu tiên, nhưng giờ mới update lại, gửi Bác 6 tham khảo để làm cung đường hoàn chỉnh luôn. Hy vọng năm sau không bị Covid nó hành nữa.
Xin tư vấn các điểm tham quan Xuyên Việt và điều cần lưu ý?

• Love
  • Like
Reactions: Ka and mazda6.
Hạng C
3/5/10
687
4.201
93
Dù đã chuẩn bị tất tần tật để 5g sáng 4/12 khởi hành nhưng do có yếu tố tế nhị " người từ vùng dịch " nên sáng nay mấy anh em bàn hủy chuyến đi. :(:(( m6. thì vẫn muốn đi nhưng 2 ông anh thì ngại ). Rất tiếc nhưng đành hủy. ( chuẩn bị bao công sức và cũng đã xin nghỉ phép 20 ngày ).:(
Xin cảm ơn mọi người đã tư vấn và mọi thông tin mình đã ghi lại dùng cho chuyến đi của năm sau.
Hayyyyzzz!! Buồn quá là buồn !!
Kinh nghiệm là: "... xách ba lô lên và đi...", do A6 bàn nhiều quá, nên bể kèo là chuyện hiển nhiên thôi!
:)

Hạng C
3/5/10
687
4.201
93
Klq. Em hỏi hai ý
Tết em tính chạy từ Phan Thiết ra Hội An, muốn ngày hôm sau nhẹ nhàng thì đạp tới Quy Nhơn nổi ko?

Tết, khi vào em tính ghé NT rồi từ đó lên ĐL, đi đèo Khánh Lê mùa Tết ổn ko?

Tks mí bác
Phan Thiết - Quy Nhơn khoảng 450km, tầm 7.5 - 8 tiếng đúng tốc độ, đường đôi, chỉ hơi xấu khúc Phú Yên.
Khỏe re.

• Like
Reactions: neiv and beken_2002