Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
31/10/14
3
63
13
36
TP HCM
www.diaochimlam.net
Em mà chọn chắc em chọn chỗ nào yên tĩnh để ở và hít thở không khí trong lành (Tất nhiên vấn đề lưu thông tốt). Chứ làm trong VP cao tầng bên Q.1 đã ngột ngạt rồi đến khi mò về tới nhà lại vào trong cái nhà cũng y chang như cái VP mình làm việc nữa thì giảm thọ sớm vì ức chế.

Tập Lái
28/1/11
12
2
3
37 tr/m2? đó chắc là bác chọn tầng cao 20, 21 với căn góc.Chứ bình thường đâu tới giá đó bác. Thấp hơn nhiều.
Nếu bác mua ở em thấy RVS 2 thích hợp hơn vì yên tĩnh, không khí trong lành. Bác ở SR mật độ cao, phí QL cao với gần đường ồn ào lắm bác ạ.

Đúng rồi bác ạ, mình dự tính mua bên đó vì giá rẻ, nhưng bên sale đưa cho mình xem bảng các căn hộ còn lại, chỉ còn từ tầng 16 trở lên thôi, ko chọn tầng thấp được, nên giá cũng cao ngất ngưỡng. Thấy giá đó mình lại muốn quay qua Sunrise mua cho rồi.

Tập Lái
31/3/14
13
17
3
Bac này chac là sale HL. Rieng em thay o SR yen tinh do ´ chu ! Tuong Cach am tôt nen vào nhà thi co nghe tieng ôn gi daû. Voi lai muôn di sieu thi thi sieu gan . cai này rat qtrong cho cuôc sông hang ngày. Hô boi tràn dep nhu khu resort. Noi chung em không hôi han khi mua o day.

Hạng D
26/8/05
3.938
23.051
133
@alipapa : Bác nói ko sai nhưng cớ làm sao thằng HimLam vẫn bán được là sao?Điều nào ko đúng khi nhiều hạn chế mà vẫn có người mua?

Bác hỏi thế em biết giả nhời nàm thao... Còn có mấy người bỏ ba mươi tám trẹo ra chui vô hóc bà tó cuối đường Đào Trí mua EverRich 2 nữa kìa bác, vào mà hỏi họ xem họ nói sao! :):):)

Quan trọng là chúng ta đưa ra sự thật để bà con so sánh, chứ câu hỏi vì sao của bác nó có đem lại chút thông tin gì đâu, hỏi mần chi!? :):):)

Biết đâu VC bác chủ thích sự nhếch nhác của HL thì sao? Càng xấu, càng tù, càng lùm xùm thì bác ấy càng kết (em chọc vui, bác chủ đừng giận nhé)! :):):) Nói vậy chứ chín người mười ý, biết sao được bác ơi. Mình chia sẻ thông tin hết mình, để sau này có ai đó cũng chia sẻ chút gì cho mình, mình mừng thôi! :)

Hạng D
26/8/05
3.938
23.051
133
Bac này chac là sale HL. Rieng em thay o SR yen tinh do ´ chu ! Tuong Cach am tôt nen vào nhà thi co nghe tieng ôn gi daû. Voi lai muôn di sieu thi thi sieu gan . cai này rat qtrong cho cuôc sông hang ngày. Hô boi tràn dep nhu khu resort. Noi chung em không hôi han khi mua o day.

Thì đó, bác. Hôm đó em xem xong bẩu em seo, thực, em sang SR mà xem, xong về tự nhận xét đi, pà m.ị.a nó, sao bên ấy nó đệp thía mà giá ngang ngửa bên mình! :)

• Like
Reactions: applekingz
Hạng F
29/8/07
8.017
26.369
113
Nhiều người đi mua nhà ngây thơ lắm, chả biết thông tin gì cả. Em có 2 vợ chồng người bạn, thế hệ 8x ko quá già nhé. Vợ giảng vien DHQG, chồng làm cho Intel, cũng là dân nắm bắt thông tin OK. Vậy mà khi đi coi Lexington về cứ nghỉ là nó xây lên chổ cái nhà mẫu đang làm, rồi cũng ko biết là nó đang xây tới tầng 4 kế bên. Rồi lại thích cái block sát ngoài xa lộ vì nó view xuống đường đẹp chứ ko nghĩ tơi vụ ồn gì cả. Sau khi nghe em phân tích thì bỏ chạy lexington luôn.
Hồi trước đang ở An Lộc trên apak. Nhà đã sửa sang vô đồ rất nhiều. Đùng cái đi xem cái Pars Spring về thế là xúc luôn. Xúc xong rồi mới nói nên em ko nói gì đươc nữa. Giờ than trời vì đường đi, giao thông. Cứ nghe sale hot là mai mốt mở đường ra nối với cao tôc bla bla...Giờ ko thấy đường đâu, mà có mở xong rồi thì cũng đi vòng vèo muốn nản. Giờ đang chuẩn bị rao bán để quay về khu apak.
Bác hỏi thế em biết giả nhời nàm thao... Còn có mấy người bỏ ba mươi tám trẹo ra chui vô hóc bà tó cuối đường Đào Trí mua EverRich 2 nữa kìa bác, vào mà hỏi họ xem họ nói sao! :):):)

Quan trọng là chúng ta đưa ra sự thật để bà con so sánh, chứ câu hỏi vì sao của bác nó có đem lại chút thông tin gì đâu, hỏi mần chi!? :):):)

Biết đâu VC bác chủ thích sự nhếch nhác của HL thì sao? Càng xấu, càng tù, càng lùm xùm thì bác ấy càng kết (em chọc vui, bác chủ đừng giận nhé)! :):):) Nói vậy chứ chín người mười ý, biết sao được bác ơi. Mình chia sẻ thông tin hết mình, để sau này có ai đó cũng chia sẻ chút gì cho mình, mình mừng thôi! :)

Hạng B1
16/4/10
69
1.224
83
:)). Em vào SR ngay lầu 6 khu bể bơi thôi đã thấy sạch sẽ yên tĩnh rồi, chả thấy tí ồn ào bụi bặm nào cả.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
28/4/09
825
37
48
41
Nhà thầu của Sunrise là Kumho và Hòa Bình, còn Him Lam là PMC gì phải ko.... Nói tên nhà thầu là xong câu chuyện chưa nói về vị trí thiết kế....

Ko đọc thớt này chắc em còn nghĩ giá Him Lam chừng 1/2 của Sunrise...

Hạng B1
16/4/10
69
1.224
83
Hôm trước có thơt chê SR điên cuồng, may nay có thớt này em bớt tự ti hơn :D

Hạng D
26/8/05
3.938
23.051
133
Nhà thầu của Sunrise là Kumho và Hòa Bình, còn Him Lam là PMC gì phải ko.... Nói tên nhà thầu là xong câu chuyện chưa nói về vị trí thiết kế....

Ko đọc thớt này chắc em còn nghĩ giá Him Lam chừng 1/2 của Sunrise...

Bác nói đúng. Hôm em chở ku bạn dưới Vũng Tàu lên chơi, sẵn ghé tham quan 2 nơi, nghe xong giá, nó bảo bị khùng hay sao chui vô trong hốc mua cái xấu òm với giá xêm xêm thằng khách sạn mặt lộ. Em nghe xong bẩu, mày nói nhỏ, coi chừng mấy đứa bán cái hốc oánh mày rớt răng khỏi về VT luôn đó! :):)

Nhưng nó túm 1 câu, ba tỏi mấy là đủ tư cách săn nền đất trong bán kính 6-8 km từ chợ BT rồi, đừng mất tập trung... hehehe...

Status
Không mở trả lời sau này.